Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Em vẫn đang chờ nhịp giảm sâu 🥹🥹🥹

3 Likes

hst flc xác định phải dài hạn thôi, chứ hiện tại ngắn hạn thì chưa có thông tin gì để mà bay, chính phủ yêu cầu các cổ mà trần hay sàn nhiều phiên còn phải giải trình nữa

3 Likes

image

SHB lọc qua 4 lần vẫn còn nằm trong list cp tiềm năng khả năng triển vọng nội lực…tăng giá trên 50% từ mức giá tham chiếu 4-5 ngày trước. Cụ thể lấy mức giá mua vào 12.5-13.5 SHB mấy ngày trước lọc thì phần mềm báo trong 4-8 tháng tới thì SHB hồi lên được 23.2-13.5 = 9.7/13.5 = 71.8% ( khả năng tăng 71.8% từ mức giá mua vào 13.5), còn trước đó tôi tính toán phân tích thì khả năng SHB chỉ hồi lên 18.x-20.x thôi và giá mà nếu tôi khuyến nghị mua vào theo tính toán phân tích TA, FA, lượng tử số…đơn thuần là = hoặc dưới vùng ht cứng Vni 120x là 10.x-12.x và tỉ suất sinh lãi là 50%-55% ( thấp hơn so với phần mềm lọc).

15 Likes

Bác @Ngocbinh bảo chị mig sw vùng 24,8-25,5 1 thời gian mới chạy được mà chị lú, qua thấy tt bị đập sâu nên hốt, đặt bán luôn :grinning_face_with_smiling_eyes:. Con hcm, mig Tây múc mạnh thật, chả hiểu có tin gì hấp dẫn không

6 Likes

Có bác nào định vào GEX với OGC ko nhỉ ? em định giải ngân vào 2 em này, ogc em mua giá 17,1xx bán lỗ 12.8 rồi giờ định mua lại :)))

5 Likes

HAhaha dạo này tt dập te tua nên tâm lý yếu quá, e toàn cutloss sớm c ơi :)))

5 Likes

GEX em vào hqua còn sáng nay vào thêm OGC bác à

2 Likes

Hàng chủ pic đã tab trên đầu pic rồi bạn, thích e nào múc e đó thôi :slightly_smiling_face:

3 Likes

thấy GEx về giá mấy năm trước luôn rồi nên mình định mua trước lấy vị thế

4 Likes

Sáng chị đặt ít ogc mà nó chạy luôn, không khớp cho nên kệ đó, chiều xem tt thế nào đã

3 Likes

vẫn ám ảnh phiên chiều chưa bỏ được c ạ :))) thôi cẩn thận vẫn hơn . kiên nhẫn tí để idi hnay mới bán thì đã gỡ đc ít rồi hahâ

4 Likes

Chị cũng vậy mà, cắt hết và mua có 30% nav thôi, lướt kiếm ly cafe :grinning_face_with_smiling_eyes:

5 Likes

vab thế nào cho ý kiến bác biển oi

3 Likes
  1. Thủy sản: VHC, FMC, CMX, ANV, ACL, MPC, IDI…
  2. Nông nghiệp- chăn nuôi- Thực phẩm: NAF PAN TSC LTG HAG HNG MSN DBC VSN TAR…
19 Likes

Nhờ bác xem HPG dùm giá nào mua vào được. Cảm ơn Bác

3 Likes

nhịp này là tậm thời up thôi chứ chưa xác định đáy đúng ko bác ơi

3 Likes

Dần dần rồi cp FLC và hst sẽ là quá khứ…khi ubck đưa cp hst FLC vào diện cảnh báo- kiểm soát- kiểm soát đặc biệt- hủy niêm yết…
Vì thế, mọi người nên bắt đầu bỏ nhìn FLC để quyết định mua bán. Hãy tập trung vào cp ngành dẫn sóng tt hay cp ngành hưởng lợi…như Bank, CK, Thủy sản, Nông nghiệp, thực phẩm, bảo hiểm…

18 Likes

Ogc chưa nên vào tầm này nhé. Kn lái còn thả rơi nữa mới vực lên

4 Likes

Bank stb. Shb. Lpb có vẻ ổn đua đc bác nhỉ

3 Likes

Vì nhóm này hồi lại rất mạnh rồi, mình cũng cầm pvc đây, cũng bán rồi còn lại ít. Theo cách đầu tư học hỏi kinh nghiệm từ Bác Ocean thì bác vào khi đó thì đúng là mạo hiểm đó. CP khó mà hồi lại theo chữ V được, hồi lại vài phiên mạnh rồi phải gấp xuống rồi mới có thể lên tiếp

7 Likes