Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

image

Vùng ht cứng HPG khi Vni 120x-125x là 26.x-28.x nên nếu mua thì mua HPG từ vùng target ngắn hạn 30.x-32.x trở xuống thôi bác.
HPG cũng có pt tính toán rồi, bác search lại nhé.

12 Likes

cảm ơn bác

2 Likes

Tt lên trong nghi ngờ . Vàng đứng ngoài nhìn tiếc . Buồn thật chứ

2 Likes

Mấy hôm trước có phân tích là Vni cần test lại vùng 110x-115x-118x-120x một vài lần nữa thì mới xác định xu hướng rỏ ràng đâu là đáy Vni…thì hiện tại gọi là tạo đáy 120x thành công tạm thời rồi ( chỉ tạm thời thôi nhé). Nếu sắp tới tt có điều chỉnh mạnh mà 120x vẫn trụ vững thì xem như 120x là đáy ngắn trung hạn.

21 Likes

Em cũng thấy là chưa đáy mà uptrend tạm thời thôi, mà thôi mn về gần tới bờ đc là mừng rồi :grin: đc lúc nào vui lúc đó vậy

5 Likes

3 cp Bank SHB STB LPB…tỉ lệ báo tạo đáy ngắn trung hạn xong rồi đó ( tỉ lệ báo 62%). Cho nên ai mua hay tbg ngay vùng giá đáy mấy hôm trước thì xem như ổn và yên tâm rồi. Còn tỉ lệ sinh lãi bao nhiêu thì tính sau.

10 Likes

Hnay Phái Sinh Long Short chắc ko lũng đoạn thị trường cuối phiên chứ.bây giờ cứ phải 14h45 mới chắc ăn được, thôi vứ cầm CP tiếp ko chốt

1 Likes

Thị trường lên đều, lan tỏa các ngành như vầy còn muốn gì nữa bạn. Muốn xuống nữa à???

5 Likes

Khi nào lọc xong 100% thì mới sắp theo thứ tự, còn bây giờ cứ bốc ra sắp ngẩu nhiên các cp mà phần mềm lọc có tiềm năng khả năng nội lực…tăng mạnh trên 50% thôi bác. Khi xong sẽ sắp xếp lại thứ tự từ tỉ lệ cao nhất 80%-90%-100%…xuống dần đến trên 60% là list chính. List phụ thì các cp có tỉ lệ từ 60%-50%…

28 Likes

Em giữ cash chờ danh mục của a, 🥲 giờ lướt ra lướt vào e sợ double lỗ mất

2 Likes

thế này mai hàng t3 về em cho đi chốt lúa non luôn :joy:

2 Likes

Giai đoạn này ai cầm cp hst FLC mà hết cash là xem như bỏ lỡ rất nhiều cơ hội ở cp các ngành dòng khác. Vì thế quyết định cutloss sớm dòng cp hst FLC để có cash đầu tư cp khác cũng là 1 quyết định đúng đắn giai đoạn này.

15 Likes

:joy: tiếc là lâu quá rồi chưa thấy lãi, nếu lãi thì chấp nhận ăn non 10-15% ko tham như trước nữa huhu

3 Likes

Vâng bác, chờ tiền về vào đc e nào ăn 10% là cũng ổn quá r bác

2 Likes

Em vẫn còn 500 mai mới T3, cũng lãi dc 10.x %, sau hơn 1 tháng trời lần đầu tiên thấy lãi nhiều vậy :)))

4 Likes

Cmx, idi lên đc giá bao nhiêu vậy bác

2 Likes

Chưa show list lọc xong 100% lên mà các em về bờ và có lãi hết rồi…thì chắc các em không chìu mình nữa…tiếc quá :wink: :zipper_mouth_face: :relaxed: :kissing_closed_eyes: :unamused:

13 Likes

:rofl::rofl::rofl: ko có a ai mà về bờ cho nổi, toàn âm 40-50%

5 Likes

Úi cha, anh ơi là anh, sao mạnh miệng thế:joy::joy::joy:

3 Likes

Mạnh miệng thế này chắc offline cái chứ chủ tịch nhở :thinking::thinking:

2 Likes