Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Mấp mé bác nhỉ

3 Likes

Mấp … gì. An ủi ko có cửa ngha bạn.

4 Likes

chuẩn em nhỉ :stuck_out_tongue_winking_eye:

2 Likes

hôm nay ai cũng vui, hi vọng ngưỡng 1300 sẽ phá trong tương lai gần nha các ACE

4 Likes

4 mã tôi đang ôm là CMX IDI HQC ANV thì chỉ còn HQC là lỗ thôi và đã cutloss hôm nay xong giá 5.6x ( lỗ 18%). Còn 3 mã kia đều có lãi 4%-9%.
Hôm nay mua thêm 3 mã mới là SHB FIT và HAG
Giờ trong tk có 6 mã là: IDI ANV CMX HAG SHB FIT

27 Likes

Bác xem giúp em mã bcg lên đến bao nhiêu thì chỉnh với ạ, em cảm ơn bác nhiều ạ

3 Likes

Em cũng nghĩ bác Bỉn mạnh miệng thế thôi. Lỡ sau mà có off thật thì em đang tưởng tượng bác chỉ ngồi cười như 1 ông bụt kiệm lời dù mọi ng có trêu trêu đùa đùa, cười cười nói nói với bác :rofl::rofl::rofl:

4 Likes

Nay em về bờ dc 3 mã nhưng là do miệt mài TBG, số lỗ khi chốt T0 chưa tính bác ạ

3 Likes

Theo bà Bùi Thị Kim – Trưởng phòng kinh doanh Công ty chứng khoán Yuanta Việt Nam, về phân tích kỹ thuật, phiên bùng nổ theo đà là dấu hiệu cần thiết để nhận biết điểm mua trên thị trường. Đồng nghĩa từ phiên này, thị trường được xác nhận sẽ có nhịp hồi phục bền vững hơn, tâm lý nhà đầu tư theo đó ổn định hơn, và dòng tiền có thể quay trở lại thị trường một cách mạnh mẽ hơn.

Ảnh Út Hỷ.

*Báo Lao động/ bài lên 30 phút … trước thôi.

14 Likes

mình có nói gì đâu, đại khái là điểm tăng nhanh quá, giá theo k kịp thôi

4 Likes

CEO 2 phiên trần, theo như UBCKNN thì cp 5 phiên tăng liên tiếp thì giải trình, vậy thì sang tuần CEO sẽ có nhịp chỉnh để vào đúng ko các bác

4 Likes

image
image

1. Vùng ht cứng DDV ( 120x-125x) là 16.x-18.x
  2. Vùng…( 110x-115x) là 13.0x-15.x
  3. Vùng…(10xx) là 10.x-12.x
  4. Vùng…( 800+/-200) là 8.0x-8.8x
  5. Target ngắn trung dài hạn DDV ( vni 120x-159x) là 20.x-22.x 26.x-28.x và 34.x-36.x
    Tính toán phân tích dự báo DDV sẽ hồi lên vùng 26.x-28.x trong 4-8 tháng tới, tỉ suất sinh lãi là 40%-dưới 50% nếu mua vào = hoặc trên vùng ht cứng Vni 120x là 16.x-18.x
8 Likes

Người cứng- miệng cứng đơ…hàng thì chưa biết?

4 Likes

image

Nếu chỉ dựa vào TA thôi thì BCG lên 22.5x -dưới 24.0x là chỉnh về 19.0x-dưới 21.0x bác nhé.

11 Likes

Eo ơi, em đu ngay đỉnh ngắn hạn. :disappointed_relieved::disappointed_relieved: Em sẽ ngồi im hóng list của anh chứ ko táy máy tay chân nữa :joy::joy::joy:

2 Likes

hi,

2 Likes

xin nhận định CEO bác biển ơi

1 Likes

Thị trường hôm nay đã có phiên bùng nổ theo đà, vol phái sinh giảm về 318k HĐ. Đợi thị trường chạm cản 1280 - 1300 vào đợt chỉnh mạnh nếu tạo đáy cao hơn thì bắt đầu múc ngon lành rồi. Đoạn này mình canh mãi mới thấy phiên nổ vol, phiên này xác nhận tâm lý NĐT đã tốt hơn, chỉ cần vào nhịp chỉnh mạnh mà đi lên tiếp thì giải ngân tỉ trọng lớn được rồi. Anh em không cần vội vàng mua đuổi, cứ từ từ sẽ có cơ hội múc vị thế tốt.

8 Likes

Phen này phe sort tắm máu rồi :slightly_smiling_face:

2 Likes

Nay em vào TSC
là một trong số mã trùng với mã bác tạm lọc
Hi vọng đổi gió

2 Likes