Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Túm lại về hst FLC là như thế này:

1. Bị cảnh cáo, kiểm soát, hạn chế giao dịch, hủy niêm yết…mà do làm ăn thua lỗ, lãnh đạo bị bắt…thì nguyên nhân bất khả kháng, vô ý, khách quan, lãnh đạo cty yếu kém, bất tài, vô dụng…
  2. Còn để cho cp bị kiểm soát- hạn chế giao dịch- hủy niêm yết…mà chậm trễ hay ko nộp bctc…là do cố ý, cố tình, chủ quan…của 1 thế lực nào đó hay 1 nhóm lợi ích nào đó hay 1 tổ chức nào đó…nhằm mục đích gì, muốn điều gì…thì chỉ có thế lực đó biết…còn cổ đông nhỏ lẻ và nhà đầu toi nhỏ lẻ…xem như sống ko = chết ( bởi thế mới có câu" Trâu bò đánh nhau- Ruồi muỗi chết" là như vậy đó).
20 Likes

Anh em ôm hàng FLC thì xác định có rủi ro trước rồi.
Việc bị hạn chế giao dịch buổi sáng ko có gì phải lăn tăn quá đâu ạ (cũng như con TDH đấy).
Các tin xấu liên tục ra, hàng chất sàn thì anh em có kê cũng ko bán được đâu, đến khi bán được là có tay to vào bắt đáy đấy.
Đang vùng giá này thì tốt nhất cứ kcmn đi ạ.
Cứ chờ ĐH bất thường sẽ rõ thôi (10.6)

10 Likes

Hạn chế giao dịch : chữ dùng. Để rõ nghĩa nó hay đúng chất thì … đây là hạn chế TIME giao dịch.
Ko phải thế sao. Trước g/d ngày giờ chỉ còn 1 buổi chiều!

• Một phiên thì KL hay GT giao dịch / nghĩ chung : thấp / cả ngày. Nhưng thực tế time này FLC hay nhóm bị HCGD đó … có KL GT nào. Time chiều nêu ko bị chặn hay gì gì đó thì KL lẫn GT đó khớp TỐT.

Tóm lại : đọc hạn chế … nhưng ko có nghĩa gì của hạn chế mua bán đâu. Giá xuống tới mực … thấp thì mua đẩy tăng. Thực tế thì NaK tui thấy dễ LÁI giá > đó.

Ảnh Út Hỷ.

7 Likes

Nếu đóng sáng ko mất 1272p thì chiều test > 1280 chắc lun!

9 Likes

Hôm qua ai mà nghe lời khuyên nho nhỏ của bác Biển, ngay lúc mở phiên đầu giờ bán lệnh giới hạn giá sàn thì cũng thoát được, cơ cấu sang mã khác tìm kiếm cơ hội mới. :beer: :beer: :beer:

2 Likes

Kaka…giảm nữa là bác L lại vào mua tiếp :sunglasses:

4 Likes

Time nỳ MMs “OÁNH” vào chiều ko … đóa!

8 Likes

Liệu mai và qua tuần có chỉnh về 124X-125X không bác @Ocean
E tính vào mới HAG và SHB liệu còn điểm vào mới không hay đợi chỉnh thêm

3 Likes

Quan trọng lái nó muốn tím hay xanh lam thôi, e nghĩ hcgd xong khối lượng thấp thì dễ đánh tím (nếu họ thích) lắm .

5 Likes

bác @Oceanfutureman nói chuẩn không cần chỉnh luôn =)) nhưng mà ai ôm FLC mà muốn đau 1 lần rồi thôi thí @TigerBeer có heniken giảm đau đây , ưu tiên mấy chị dễ thương xinh đệp có má lúm đồng tiền và răng khểnh nhé =))

5 Likes

:D. NaK tui đi GUỐC trong bụng : mún tím hay bị KẸP FLC chứa gì.

Đùa chứ VD ta kẹp 100k … là dữ rồi chứ KHO Cty CK đánh thì hàng phải sẵn hàng triệu cổ ( Nói FLC nhá).

5 Likes

1271 bác ơi.

4 Likes

Bác Nak ơi, đóng sáng 1271.18 như này thì thế nào ạ, mong bác cho nhận định về thị trường phiên chiều ạ, có lên được 1280 hoặc hơn không? Chứ em thấy mấp mé nhưng đúng là an ủi cũng ko nhằm nhò gì như lời bác nói

3 Likes

4 Likes

Ôm 3 năm sau gấp ít nhất 3 lần giá hiện tại đấy bác Daucove ơi.

2 Likes

Mực đó ( 1272) NaK chỉ làm con toán + thêm từ HT 1270 quá tốt.
TỪ 1270 + thêm 2p thì high Index nếu MMs đẩy tăng dễ có thêm 2p + nỳ. Và thế là test 1280 điểm.

• NaK có gài chữ vượt + chắc lun. Chắc thì ghép chung test và vượt. Vậy đóng sáng chỉ 1271 thì có thể test mà ko vượt …1280.

P/s : nh ngừ nói N chat khó hiểu. Reply này bạn cứ xác nhận hiểu để chta … . loại số a/e ko chịu hiểu kia nhé!

10 Likes

Qua Tcbs đi béo ơi :))))

4 Likes

:joy::joy::joy: này e hiểu 90% nè, còn mấy cmt cũ là hiểu 50-50 thôi

8 Likes

trình lên thấy rõ

5 Likes

Bác @Oceanfutureman ơi tối qua @TigerBeer nằm mơ gặp thần chứng khoán tính xác xuất tâm linh báo mộng =)) :grinning_face_with_smiling_eyes: :grin: , dự là vni sẽ tăng cho tới khi trung quốc mở cửa 1/6 . rồi 1/6 tin tốt tràn lan các báo dầu tăng , thủy sản tăng qua trung quốc . rồi F0 sẽ ào ào vô mua cho đến giữa tháng 6 lên 14xx sẽ có 1 đợt chốt về lại 12xx =)) rồi tăng lên lại cho đến khi fed công bố đợt tiếp theo … Trích Nguồn : tâm linh từ chế @Lady =))

14 Likes