Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Đợt này em đọc hiểu được 70% rồi bác:)

6 Likes

^_6 áu áu…

3 Likes

Cứ thấy app lỗi là nghĩ ngay tới úp bô thần trưởng. :frowning:

3 Likes

Bác tự trách bản thân mình…mà cuối câu bác còn cười nhẹ hi hi…thì tôi yên tâm rồi.
Chưa thể khẳng định gì chắc chắn…nhưng ai vẫn còn sống sót sau trận cuồn phong CKPS càng quét đợt vừa qua…thì xem như tạm ổn. Hiện tại chỉ tội cho nhà đầu tư và cổ đông nhỏ lẽ hst FLC…sau trận cuồn phong CKPS vừa qua…tưởng đã xong…ai ngờ cơn bão hst FLC vẫn còn hoành hành…không biết họ có sống qua cơn bão này không nữa???

20 Likes

toán + thì vào lớp 1,2 ngta đã dạy rùi.
HT 1270 + 2p trong khi high Index sáng đã thấy 1278,X rùi. Chỉ cộng thêm 2p là có > 1280p.

• Mà Index vận động thì … ko có nói + thêm đơn giản của lớp 1,2 là được. Cơ mà NaK tui dự đùa dự đại thế mà nó lại trúng hoài nên … mới có dự báo đó.
5 Likes

Hong ấy mình mơ từ phiên hnay mình chốt hết đi, xong tt giảm liền bây giờ xuống 11xx được hong chứ chờ tới nửa tháng nữa lâu quá =)))

Bên này có tra cứu lãi/lỗ rồi xuất file excel được ko béo ?

nay Nak cmt dễ hiểu dữ ta, nhập gia tuỳ tục nên quen dần tiếng Việt rồi đúng ko ? :))) ko phải tự nhiên mà Tây họ kêu tiếng Việt là thứ tiếng khó học bậc nhất thế giới, có tiến bộ cho Nak 10đỉmmmm :rofl:

10 Likes

DLG HQC…hình như có pt, tín htoa1n rồi, bác search lại nhé.

5 Likes

Chỉ là gõ … xong đọc lại thêm ý vào cho nó rõ hơn thôi
Thanks bạn đã có ghi nhận khác trước và động viên GIÀ này.

10 Likes

Dự ngay k/q kỳ họp QH nỳ sẽ phi bay … lên mạnh đóa! Bà chị VHM nữa.

9 Likes

Có lịch họp à bác ?
đợt này có thể sẽ công bố hợp tác với cotecons để chia và quản trị nhân sự các cty con (chia để trị), nhưng đừng vội mừng vì thực ra nó sẽ ko ảnh hưởng gì đến việc kinh doanh có phần hơi … nát (vì hiện tại HQ ko còn dự án nào quan trọng nữa - cái NOXH ở Q2 đã xong rồi) => nhiều người nhận định HQ sẽ ko có đủ tiền để trả cho cú bắt tay này vì cơ bản tiền mặt ko có và dự án thì càng ko (bị rút … gần hết)

Theo mình biết thì phương án và lối ra cho việc thiếu hụt tài chính của họ là … chưa có gì cả, nếu phi mạnh thì chỉ có chủ tịch … quăng lựu đạn thôi

6 Likes

=))) hqua lỡ mồm bói quẻ psh bsr nay phi luôn :smiley:

5 Likes

image
image

1. Vùng ht cứng PVD ( Vni 120x-125x) là 14.x-16.x
  2. Vùng…( Vni 110x-115x) là 12.x-14.0
  3. Vùng…( Vni 10xx) là 10.x-12.0
  4. Vùng …( Vni 800+/-200) là 8.0x-8.8x
  5. Target ngắn trung dài hạn PVD ( Vni 120x-159x) là 18.x-20.x, 24.x-26.x và 32.x-34.x
    Dự báo tính toán phân tích…thì PVD sẽ hồi lên vùng 26.x-28.x trong vòng 4-8 tháng tới, tỉ suất sinh lãi mua từ vùng ht cứng 14.x-16.x là 60%-65% ( còn phần mềm lọc PVD hồi lên 28.4 - 16.x= 12.x/16.x = 75%).

image

DCM pt, tính toán có rồi, bác search lại nhé.
Còn về ngắn hạng, chỉ dựa vào TA thôi thì DCM hồi lên vùng 36.x-38.x rồi có nhịp chỉnh về 30.x-32.x…rồi mới hồi và tăng tiếp lên 40.x-44.x…

18 Likes

Nay bác Biển dự Vnindex sẽ ntn vậy? Em cứ linh cảm chiều sẽ đỏ

4 Likes

Thật ra 100% nhà đầu tư, chuyên gia, nhà quản lý…ai cũng mặc định cp hst FLC lỗ be bét rồi…nên dù có ra bctc lỗ hơn be bét nữa cũng ko có gì to tát…nhưng có 1 thế lực, 1 tổ chức, 1 nhóm lợi ích nào đó…có lợi ích gì đó…ở hst này…họ cố tình, có chủ đích…ko cho ra bctc…để bị cơ quan quản lý…xử phạt 1 cách hợp pháp…

28 Likes

tâm linh tháng 6 là tháng kiếm ăn, tháng 7 nghỉ dưỡng lấy sức bền ăn chơi ah :rofl:

4 Likes

VCG có rồi, bác search lại nhé.
Vùng ht cứng VCG ( vni 120x-125x) là 22.x-24.x nên bác canh có thể mua vùng này +/-2 nếu Vni tạo đáy năm 2022 quanh 120x-125x nha bác.
Theo pt, tính toán, dự đoán thì VCG hồi lên vùng 38.x-40.x trong vòng 4-8 tháng tới, tỉ suất sinh lãi nếu mua từ vùng ht cứng Vni 120x-125x 22.x-24.x là 55%-60% ( còn phần mềm lọc thì VCG hồi lên 38.6 -24.x= 14.x/24.x = 58%).

15 Likes

Không cười thì sao giờ ad? Cũng tội cho cđ hst F và cũng tự tội cho tôi vì không qua được chữ Stupid riêng tôi xg tận 9 mới cutloss dù có thể sắp tới nó có 12, 13. Có thể bán đúng đáy lắm chứ nhưng k qua đc sự sợ hãi khi đưa ra giả thuyết nó về 5 thì sao? Tôi cutloss mua CTG 25.x và bán ato sáng nay định canh mua lại nếu có 26 giờ tôi lại muốn mua Pow or Mpc. Trước kia tiền gấp mấy lần giờ có tí tẹo, nhìn tk mà héo hắt cả X. Nhiều khi nghĩ ngã ở đâu đứng dậy ở đó mà lỗ khủng 3A k mua 10.85 đi canh mua CTG đc có tẹo. Tôi thấy CTG yếu quá nên chạy ngay ato ad ạ.

3 Likes

Bác Thanh ơi. Bank k nên vào ctg bác ạ. Em cũng phải 1 lần. Bank giờ chọn shb. Stb. Hoặc lpb thôi bác

4 Likes

Em xác nhận là reply này của bác em hiểu hơn 90% nha :stuck_out_tongue:

4 Likes

Mang tiền về cho mẹ rồi…

10 Likes