Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Dạ, cho e khóc nốt hôm nay nha :cry: :cry: :cry:

7 Likes

Chúc mừng chị đã tới giai đoạn chán nản :)))))
Chắc đáy của đáy rồi đó c ả hâhhahaha

6 Likes

Tôi giờ lại phân vân giữa CTG xg 26 ( nếu có) và POW cũng muốn mua mà tiền ít. Ad nhận định giúp tôi với SOS
MBG nay tôi thấy mua liên tục 9.3 mà k dám mua lại k cũng mua đc 9.3 ad ạ. Chim sợ cành cong hihi

3 Likes

Mình chị chán thì ăn thua gì, ae vẫn xanh tím đều mà

3 Likes

Nếu ôm hst or các pennies giảm sâu chắc xác định hold to die or ít nhất 2, 3 năm nữa mới có sóng ( theo chu kỳ). Tôi dính MBG nên hiểu tâm trạng của bạn. Cố lên

4 Likes

E Đang nói hst thôi mà :thinking:

4 Likes

vờn qua vờn lại tan nát lòng beer =)) xin hãy vồ thôi đừng vập nhé mọi người " dục tốc bất đạt , thong thả 2% 1 lần . xuống mua tiếp =)) chắc như bắp nấu beer =))

5 Likes

t thấy phái sinh không quá xấu như vậy đâu bác. T thấy đa số tham gia chứng khoán hai năm vừa rồi thì phần nhiều là do máu “cờ - bạc” rùi, mong kiếm lời nhanh, chứ ít ai nghĩ đến chuyện đầu tư dài hạn lắm, mới nên nỗi.
Nhìn tiêu cực thì thấy phái sinh bóp mép cơ sở. Nhưng nhìn tích cực thì những dịp phái sinh sôi động cũng là thể hiện sự rủi ro đang gia tăng ở thị trường cơ sở. Như phiên hôm nay thì đang cho thấy sự dùng dằng tâm lý rất lớn của người bán và người mua. Khác với các phiên trước, hoặc là đạp rớt thẳng một lèo (bi quan), hoặc là kéo tăng mạnh một hơi (lạc quan thái quá), thì phiên hôm nay cho thấy sự giằng co lớn của cả người mua và người bán: mua chưa dám mua thêm, mà bán không nỡ bán liền. Với trạng thái này, và với hy vọng là tin xấu đã ra hết, thì tôi nghĩ chỉ cần có 1 tin tốt nhẹ (NHNN nới hạn mức tín dụng chẳng hạn), thị trường có khi lại xanh thêm 1 đoạn kha khá.

7 Likes

Mới nghe rượu ngô chưa nghe qua Beer ngô nè, hôm nào check thử coi sao :smiley:

4 Likes

lâu lâu xong deadline công viec , rảnh là vô chơi với mấy cô chú và các anh chị trong room , vui phết =)) dc vài hôm lại bù đầu , túi bụi kiếm thêm tiền đầu tư =))

4 Likes

E lo nó nó die luôn á

4 Likes

chà bảo đảm thơm ngon mời chị ăn nha , beer đây không chờ … giờ beer vồ liền =))

3 Likes

Ceo chỉnh như dự báo luôn bác biển ạ !

4 Likes

sóng bắt đầu từ đâu , beer cũng hông biết nữa … =)) chỉ biết rằng có con cá mập megalodon khủng lồ nào dài tầm 3000 km nào lâu lâu quẹt qua bờ là có sóng mạnh à =)) i love cá mập 3000 =)) nên chế yên tâm ngồi uống nước zừa chờ cá nhớ =))

6 Likes

Nay chốt, mai khả năng cao lại phải mua IDI rồi. Công nhận IDI hay thiệt là hay. Lần nào mua IDI cũng bị lãi nhiều luôn. Mai có ai mua IDI cùng mình ko! :100:

7 Likes

Cig còn nắm được ko bác biển ơii :((

3 Likes

kết thúc chu kỳ của QC rồi nên nói 2-3 năm thì hơi quá :thinking:

cái này thì tiêu cực quá :relieved:

5 Likes

Nay mình đã mua KLF giá 3.9, mai sẽ mua tiếp giá 3.7, giá này là giá đáy của KLF. Dự ngày mai KLF sẽ có nến xanh chốt phiên giá 4.0 để vợ chồng Trịnh Văn Quyết có niềm vui và thêm hy vọng vào hậu vận của mình. Công bằng mà nói Quyết giỏi và công nhiều tội ít (tỷ lệ đánh giá của mình hiện tại là 55:45 và sẽ tốt hơn trong tương lai là 65:35 nếu Quyết biết tu tỉnh và theo con đường tích đức).

7 Likes

Quyết công bằng phải nói, giỏi có, mánh cũng giỏi, ăn được làm được cũng sếp yêu quý có thời, có vận cả,

6 Likes

Đợi ngày anh Quyết ra tù thì mới mong anh kéo hst lên đc, chứ đã ôm hst anh quyết khả năng làm cổ đông dài hạn :joy:

4 Likes