Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Chia sẻ với Mr. Ocean và các bạn một chút về KLF:
Nhìn đồ thị HST Quyết Còi, tính về độ hồi khi rơi từ đỉnh gần nhất 25/03/22 thì KLF là khoẻ nhất vì nó chỉ vị có 2 nhịp rơi và hôm nay khi giá nó còn 3,9 nó vẫn còn 52% so với đỉnh (sau khi cầm cự được cả buổi sáng ở giá 4.1-4.0 sau đó đến chiều nó mới bị đập xuống sàn).
Theo mình KLF khó có thể về đến 3.4, mình nghĩ nó sẽ có giá 3.6 là thấp nhất nên ngày mai sẽ mua nó với giá 3.7 (giá 3.6 là giá mua của lái nên mình cũng ko tranh mua với nó).
Mình hy vọng là mình đúng và cũng chỉ mua KLF với giá 3.7, nó xuống bao nhiêu nữa cũng ko mua thêm, dù lỗ cũng sẽ cố gồng và coi như bị kẹp đầu tư lâu dài vậy.

7 Likes

Nhiều cp nhóm dầu khí cũng có rồi, bác search lại nhé.

12 Likes

15 Likes

10 Likes

Ksb có mua mới đc ko bác biển :innocent:

2 Likes

Đợt này e sẽ đặt dép chờ thời lên thuyền cùng bác mới được

2 Likes

Theo bác thì HPG đang bị kẹt giá TB là 40x nên sử lý thế nào, xin cám ơn

3 Likes

Haha, phần mềm của tôi 70% giống pm ở 2 cty ck nơi tôi mở tk và phần mềm fireant, topinvest…nhưng tôi và các lập trình viên tôi thuê cải tiến và thêm vào vài thông số có tác động tới giá cp chút xíu…
Nói túm lại, chủ yếu dựa vào pt tính toán…của tôi là chính…xong mới bỏ các tính toán pt đó vào pm thôi. Chứ từ ban đầu bỏ nguyên những kết quả, giá, bctc, số liệu ban đầu…của cp lấy trên các website, các ht giao dịch cp bỏ vào…nó chạy loạn xạ xì nị…

32 Likes

Em ngưỡng mộ bác quá bác ạ. :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

Chào bác biển, lâu quá không ghé qua. Nghe bác tâm sự chuyện sk tâm sinh lý mà thấy cũng buồn cho mình, cũng bạc cả đầu.
Hst Qc, nhiều ace còn dính nhỉ, kể từ lúc tôi có ghé qua cảnh báo từ hồi tháng 3.
Đôi chút chia sẻ, a Qc cùng cả đội lái chính đóng hòm trong trại, có muốn thâu tóm người ta vào đó đưa bút là xong, việc gì làm trò trên sàn.
Còn chút đội lái nhỏ còn hàng họ chơi tiếp thôi. Anh chị em mong chờ điều gì

37 Likes

HPG hôm nay đã hình thành phân kỳ dương RSI daily. Nó đã ở vùng đáy rồi HT cứng là 33.78 chart W. Nếu còn tiền thì canh giá đỏ mua bán ngay trong phiên để giảm giá vốn. Còn không thì cứ giữ. Target 1 nếu ăn phân kỳ là vùng giá 38.x sau 2 tuần nữa thì có khả năng tiến về vùng giá 42.x nếu tt chung đã xác lập đáy

7 Likes

Nếu hiểu chút về đội mms của hpg, đừng hi vọng nó kéo cao vậy.

11 Likes

Ặc, ặc cảm ơn bác. Hên xui bác ơi. Chart nó hiện sao thì mình đọc giải mã nó vậy. Còn chuyện lái lũng thì có trời mà biết. Quỹ nhiều chiên gia thế mà còn chết ầm ầm lo gì.

6 Likes

33 lên 38 ăn gần 20% cho lượng cp khủng bắt đáy. Dễ quá

7 Likes

Theo bác thì hpg sẽ lên vào nhiêu ạ , em đang cầm giá tb 41 bác ạ . Bác nhận định giúp em với ạ

2 Likes

Tôi không dám chắc nó lên bao nhiêu, chỉ biết a Long đã phát biểu, hiện media đang xúm vào biện hộ. Cổ cơ bản tốt nhưng hết chu kì. Khó

10 Likes

Hpg, tôi đã viết rất nhiều về nó hết chu kì tăng từ tháng 11 2021. FA của nó sẽ không phù hợp để đánh lên

10 Likes

Vậy em để đấy vài năm ăn cổ tức ổn ko ạ

2 Likes

Vấn đề đặt ra ở đây là ai mới là chủ chốt của việc bắt đáy. Lượng nđt nhỏ lẻ mà dám bắt đáy là bao nhiêu? Một cp tốt mà nó bị đạp sấp mặt thời gian qua mất bao nhiêu % rồi. Giờ lấy lại có 20% mà bác cho là nhiều ??? Thôi thì mình bảo là hên xui vậy. Hi hi…

7 Likes

E cần 4000 cổ mua từ giá 56 trung bình mãi mới xuống 41

2 Likes