Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Thật ra cứ dò đáy là vẫn còn thở đc, chỉ có cứ rơi như trượt máng này thì mới tắc thở trên đường rơi thôi e

6 Likes

11 Likes

Bác Biển ơi bác cho em chút nhận định về pvd - nhóm dầu khí đi ạ, nó sẽ chỉnh về bao nhiu , em thấy nhóm này khá mạnh về dòng tiền ạ

3 Likes

Không biết có liên quan gì đến ttck hay cp hst FLC không?

9 Likes

cảm ơn a biển nhiều ạ. lên tàu rùi ạ

3 Likes

mong không phải vậy bác ạ …

3 Likes

Idi nhịp này liệu có quay về lấp cái gáp 20.65 k bác Biển ơi

3 Likes

Hy vọng tháng 6 ACE đều về bờ, tinh thần phấn chấn, trùng tu nhan sắc khí thế tưng bừng để dự đại tiệc offline :joy:. Chứ giờ đọc ở tin xấu sợ quá 🥲.

7 Likes

Canh POW 12.5, 12.8 mua chốt 14.x ad nhỉ. Nó đi giống đợt vừa rồi, tôi tham canh tận 12.7 nó về 12.8 rồi vù lên 14.4.

3 Likes

Xưa nay chưa dùng phần mềm thử tìm đáy cp bao giờ, hôm nay thử nghiệm lần đầu tiên với cp hst FLC xem độ chính xác của phần mềm về phần tìm đáy cp đến đâu ( các bác cùng kiểm nghiệm xem độ chính xác phần mềm về phần dò đáy cp được bao nhiêu % nhé):

1. FLC phần mềm đưa ra kết quả đáy là 5.48
  2. ROS…3.52
  3. ART…4.8
  4. KLF…3.4
  5. AMD… 3.14
  6. HAI…2.68

Nếu lần thử nghiệm này cho tỉ lệ cao trên 75%, thì sẽ áp dụng đại trà cho nhiều mã cp khác.

43 Likes

E cám ơn bác, e thấy theo nhận định của một số ae cao thủ (ko phải e :joy:) thì chắc cũng chỉ tầm nhiều nhất khoảng 2 lần lau nhà nữa thôi…là sạch bóng rồi, lại trùng với kq của bác, thì có lẽ là chuẩn rồi ạ, sai số ko nhiều. Bác cứ mạnh dạn áp dụng đi bác

10 Likes

Cám ơn bác. Rồi nhà ta sẽ k còn ai đu đỉnh bán đáy nữa

7 Likes

Nhờ bác @Ocean view giúp HPG, cám ơn bác

3 Likes

hic… mong rằng ko liên quan chứng khoán :sob:

3 Likes

Bác ơi bác có phần mềm gì hay vậy bác?

3 Likes

Phân tích tính toán dự báo trung hạn 4-8 tháng tới thì:

1. POW hồi lên vùng 17.x-18.x, tỉ suất sinh lãi khi mua 10.x-12.x là 40%-45% ( phần mềm tính POW hồi lên 17.8-12.x= 5.x/12.x= 42%)
  2. CTG…37.x-38.x,…24.x-26.x…45%-50% ( phần mềm tính CTG hồi lên 38.4-26.x= 12.x/26.x = 46%).

Do đó, tỉ suất sinh lãi CTG cao hơn POW chút xíu nếu mua vào các vùng giá trên ( nếu mua được thấp hơn thì tỉ suất sinh lãi cao hơn chút).

9 Likes

Mình đã mua IDI hai lần, 1 lần bắt đáy 17.1 bán 19,9 và lần 2 mua 19,8 và bán 23,6 hôm nay, mỗi lần được 19-20%. Mai nếu có giá sàn 22 thì mình sẽ mua tối đa số tiền mình có. Mình ngĩ mai mua được IDI giá sàn hoặc đỏ sâu thì mình sẽ bán tầm giá 26,5-27 lãi 20-22%.

8 Likes

bác thấy ngân hàng điều chỉnh đủ chưa? sao t chưa thấy tin nào đủ tốt cho bank lúc này?

3 Likes

CIG hold cho trung dài hạn thì ok.

12 Likes

Cũng mong thế chị ạ ! hehee

3 Likes