GDA - Ngọc sáng ẩn trong đá, cơ hội vàng để đầu tư lâu dài

Khai thác tài nguyên là một ngành có vị thế trong nền kinh tế của Hồ Nam với các mỏ than lớn, quặng sắt, thiếc, mangan, antimon, chì, kẽm, wolfram, molypden, bismuth, niobium và tantan. Nằm ở phía nam, Hồ Nam điều chuyển than và quặng sắt đến Hồ Bắc để cung cấp nguồn lực cho các công trình sắt thép của trái tim Vũ Hán. Điều này dẫn đến việc HRC future tăng. Mà HRC tăng thì con nào hưởng lợi chắc anh chị cũng đã biết. GDA lên thôi nhỉ :smiley:

Cổ tăng mà pic cứ im lìm này là an tâm. K biết khi nào lãnh đạo mới chia tiền cho anh em đây, nóng quá đang tính lắp cái điều hòa mà chưa có tiền :smiley: :smiley:

Em nghe tin là sẽ chia nốt 20% cổ tức bằng cổ phiếu trong năm nay nhé bác :smiley:

Thì có mấy ai chơi nổi con này đâu ạ, còn chả có mấy người chịu tìm hiểu về con này mà :smiley:

2023 30% đã chia gì đâu bác ! Còn cả 30% mà !

Chia 10% bằng tiền mặt rồi mà bác, còn phần 20% còn lại mà

Bác xem lại đi. 10% đó của 2022

Vụ Châu Âu áp thuế chống bán thép HRC Việt Nam có khi GDA lại được hưởng lợi. Vì thị trường chính của GDA là ở Mỹ chứ không phải ở Châu Âu và sản phẩm chính của GDA cũng không phải tôn mạ. Nên là nhìn chung vẫn cứ là oke nhé