GDP giảm, Lạm Phát giảm! Kì vọng NHNN tiếp tục giảm lãi bơm tiền quá rõ. Ai luận ra được. Sẽ giàu!

thú vị nhở, cmt dạo tí đc thêm vài tym =)))

Chờ xem báo cáo vĩ mô của SSI về dòng vốn toàn cầu tháng 3 như nào

riêng tôi ko nghe… kể chuyện ko nghe CTCK trình bày vì đơn giản là

2 Likes

úi chèn, chịu bác thật :v vấn đề ko nằm ở sự chính xác hay ko chính xác, target như nào chỉ là tham khảo, cái chính là giả định phía sau những khuyến nghị hay target đó. Chúng ta đang ở trong 1 thế giới luôn thay đổi qua từng ngày mà, khuyến nghị chỉ mang tính thời điểm ở thời điểm đó các thông tin đã xuất hiện, cái chính vẫn là giả định phía sau. Nên dễ thui, nếu giả định thay đổi thì chúng ta cũng phải điều chỉnh lại lại kế hoạch, thích nghi thay vì phán xét :)))

Giảm thôi chứ còn gì. Ko cho người ta vay thì cũng chả cho ai vay được.

2 Likes

Hóa ra nhà đầu tư hay hiểu theo kiểu của bác nên lúc giả định thay đổi ko kịp thích nghi, là cách tư duy tiếp cận sai chứ research vốn ko sai nhé :v

Nhóm mình có những chuyên gia tài chính ngân hàng, kiểm toán lãnh đạo doanh nghiệp. Mình tham vấn họ sẽ tốt hơn CTCK khuyến nghị ngu khuyến nghị sai khuyến nghị cái sự đã rồi

2 Likes

Bạn thử cho mình dẫn chứng xem ai nghe CTCK mà giàu được nhỉ

2 Likes

bƠM vào đâu???

Vay rồi Mua xong roài lấy gì trả, haha

Bèo bèo rẻ lắm thì căn siêu rẻ lắm thì cũng tầm 1 tỷ, vay 500 triệu, lãi 45 triệu/năm. Roài lương công nhân lao động 1 tháng bao nhiêu ???

nhóm bác cho dù là chiên da, kiểm toán này nọ cũng đâu phải là chủ của tất cả các cty niêm yết đâu, mà nếu họ ở cty nhỏ thì tui cũng chịu =))))) nếu cty nhỏ mà dùng tư duy nhỏ tham vấn cho DN lớn thì chắc cũng ối dồi ôi, bác cho dù tham vấn thì những cái họ nói cũng chỉ là giả định, RS làm việc trực tiếp DN, RS vẫn có những hạn chế riêng nhưng cái chính vẫn là gải định đưa vào mô hình là gì để mình nắm và thích nghi nếu có thay đổi có những gải định riêng, quan trọng nhóm bác có làm việc trực tiếp DN ko hay kiểu ở cty nhỏ đi chém gió chuyện cty lớn ngta.

Thì phải giảm thêm hỗ trợ người ta. Chứ Lãi 9 -10% thì có mà mốc mồm. Ở VN cứ càng kêu càng gào đông thì càng dễ được kí duyệt.

2 Likes

Tôi đọc bao nhiêu sách chứng khoán, phát triển bản thân thì đều nhận được kết quả là phải tự làm tự ăn tự tư duy. Tôi cứ điếc hết ko nghe CTCK nào. Chặn hết số môi giới chặn mail CTCK tôi tồn tại được 6 năm. Còn những người ngoài kia nghe CTCK nên cứ đầu tư 1 -3 năm lại mất tích trên thị trường.

2 Likes

Vấn đề kiếm tiền đâu để mà mua

Tìm được nhà giá 1 tỷ/căn đã là hiếm. Còn mấy ai có tiền tầm 500 triệu để mua

Vay 500 triệu trả lãi 45 triệu/năm, kèm trả vốn vay chia đều 20 năm, vốn mỗi năm trả 25 triệu

Bình quân áp lực mỗi tháng trả cả vốn và lãi 6 triệu/tháng. Có dám không??? Thất nghiệp 1 cái Ngân hàng vác nhà ra phát mãi luôn

Trước đây tăng trưởng tín dụng là chủ yếu BƠM vô mấy thằng ku như Vạn Thịnh Phát, FLC, …

bác lại cố tình ko hiểu, ko phải nghe hay ko nghe, mình là nđt mình sẽ phải đón nhận các thông tin trên tt mà mình sẽ cần chuẩn hóa lại, cái RS có là gì, lợi thế RS là các số liệu bla bla… đó là cái lợi thế mà phần lớn nđt thiếu thông tin có thể tận dụng đc, bác định khè nhóm bác chơi kiểu alo model biết nhiều cái như GS xứ Đông Anh đấy à :v ngta phân tích tt phải có phân tích định lượng rõ ràng chứ định tính k nhìn số liệu, thiếu kỹ năng phân tích mà đi chém gió vu vơ cũng hơi quan ngại :v nđt giờ thay vì tốn nhiều xiền mua tool dữ liệu như Bloomberg… thì có nhiều chắt lọc những đồ thì sẵn để mình tham khảo, tận dụng lợi thế lẫn nhau thay vì chê bai vu vơ

1 Likes

Mịa bây giờ Xuất khẩu Q1 có nguy cơ giảm mịa 10%, vậy khác nào Doanh thu xuất khẩu ngủm củ tỏi 10%, trong đó khá nhiều DN FDI xuất khẩu khá kém. Do đó sa thải hàng loạt công nhân

Nên đừng có phán mấy cái XÀM XÀM như BƠM TIỀN

Có bơm vào mắt

Thấy bác nói hay quá. Thằng mõm này hay lờ đi và chẳng phản bác lại đâu. Đưa ra các vấn đề tào lao khi đặt câu hỏi xoáy vào trọng tâm.

@Hector2007 tuy nó chặn bọn mình, nhưng đâu đó vẫn còn các cao thủ khác vặn nó. Vào xem cách nó phản bác

1 Likes

Stop ở đây. Tôi có cách lấy nguồn thông tin khác bạn. Giống như cp cả thiên hạ khen tôi lại chê cả làng chê tôi lại thấy nó ngon. Dừng ở đây nhé

2 Likes