GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Ví dụ như. Giá bất động sản, các khoản đầu tư của gex đang đc tính nguyên giá, chỉ tính hoạt động sản xuất kinh doanh thuần.
Như vậy giá trị sổ sách của gex đang là thấp so với giá trị thật.
Nên khi giá gex 4x như giai đoạn vừa rồi ko quá lố đâu. Theo mình vẫn chưa phản ánh điểm tới hạn giá trị thực của cổ phiếu.

định giá của mình về GEX, theo dòng tiền…tầm trên 7x, tất nhiên cũng phải phụ thuộc vào thị trường, yếu tố vĩ mô. Nhìn về VNM, HPG, MSN…lúc đầu giá thấp, nhưng khi tính toán giá trị cổ phiếu theo tốc độ tăng trưởng, sẽ thấy…nhiều bạn thế hệ 8x bạn mình đã từng thành công, khi đó mua VNM để đó, đi làm lo sự nghiệp, tiền dư họ mua cổ phiếu - đầu tư dài hạn
Mình vẫn đoán rằng sắp tới nếu có biến cố thị trường, FED, lạm phát…với 56.000 cổ đông GEX sẽ có nhiều bạn lại bán cổ phiếu như cho không nữa…hihihi

1 Likes

Giá xăng tăng, giá điện, giá nữa sẽ ra sao…Năng lượng tái tạo, thuỷ điện, ngành nước…chi phí vận hành thấp, dòng tiền sẽ ra sao…Nhìn qua REE, Tập đoàn GELEX cũng là cổ phiếu phòng thủ cực tốt, nhưng taị sao REE chạy lên cao mà GEX bị “đạp”, ai có lợi khi GEX bị đạp? Chắc anh Tuấn đang rất buồn, nhưng anh Tuấn không rảnh đi thanh minh vì HĐQT của GELEX tập trung phát triển doanh nghiệp bền vững, cái gì đúng luôn đúng

1 Likes

Quay lại câu chuyện làm ăn kinh doanh thường người ta có để ý đến giá cổ phiếu của mình hay không

1 Likes

Bác nào chưa rõ thì tìm lại topic của mod Suzy cập nhật ĐHCĐ ấy, cũng khá chi tiết rõ ràng những mảng hđ của GEX

LInk đây: “Nóng “ Đường đến Đại Hội Cổ Đông 2022 - Cập Nhật thông tin 24/7 trực tiếp tại đại hội cổ đông các doanh nghiệp - #288 bởi Suzy

1 Likes

Ông nào mà không để ý :))) lắc não đi bác
Như năm ngoái phỏng vấn ông Khoa FCN, ông Long của HPG…kêu tập trung kinh doanh không lo đến giá cổ phiếu mà người thì nắm ít, bán vùng giá cao, người thì liên tục huy động vốn bằng cách pha loãng cổ phiếu

1 Likes

Khách sạn Bình Minh do đơn vị nào, cty con nào trực tiếp quản lý vậy bác ?

Thế theo bác họ mở công ty, kinh doanh chân chính thế thì họ kinh doanh trong lĩnh vực của họ hay họ kinh doanh Cổ phiếu???

Cả hai nhé tấm chiếu mới :))))) họ cũng phải cân đo đong đếm như thế nào để huy động vốn nhiều nhất để phát triển kinh doanh

1 Likes

Bình tĩnh nào anh em ^^ topic của shark Minh Phương bàn về GEX mà sao lại tranh luận về quản lý kinh doanh ở đây

1 Likes

Xin lỗi các bác, tôi vô cùng thiện chí nhé :smiley: tôi chỉ làm rõ vấn đề cho bác ấy hiểu chứ không muốn gây sự hay tỏ vẻ gì ở đây hết

Hi, cái gì đúng luôn đúng nhé bạn…

1 Likes

Bạn cứ đầu tư theo những gì bạn nghĩ mình đúng…

Mình đang cafe cuối tuần

1 Likes

Cứ yên tâm nắm giữ. Tương đối ổn áp.

Tài sản của gex đã đc đính giá lại. Thì banks coi gex là khách vip.
Điển hình là hội sở BID cũng ra văn bản đính chính. Sự hiểu lầm, nhầm lẫn.
Chứng tỏ bộ phận IR của gex hoạt động khá hiệu quả.

Giá kim loại, hạt nhựa giảm giá thời gian gần đây. Thì những công ty con sẽ đc hưởng lợi lớn như THI, CAV, HEM, VGC…

Như này. Thì mảng BĐS công nghiệp với trụ là VGC, PXL lại chẳng quá ổn áp.

Cái này. Mà bán ngay, cũng lời 7 8k tỏi là ít.

Hi, cafe và cuối tuần an nhiên…Có nhiều bạn chim lợn đang quan sát và tiêu cực.

Hi vọng pic sẽ có nhiều bạn đồng hành và tích cực…

Chia sẻ thì đã chia sẻ, chân thành rồi nè

2 Likes