GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Họp off là t cũng tham gia cũng bác đấy =))hay làm phát off team HN ngồi trà đá canh a TM nhể :))

1 Likes

Bán nhanh còn kịp

Bác này vớ vẩn nhể,tôi bán thế nào được ở vùng giá này.

@DinhDieu anh núp thử xem có hên không nhưng nó nát như tương luôn. Hôm qua lại nộp tiền bắt thêm mấy nghìn cổ giá sàn 23, haizz

anh có ra HN off không

Thôi tốn tiền bay ra làm gì.

Niềm tin vào doanh nghiệp thì vẫn rất cao,nhưng giá cp thì chưa đáp ứng kỳ vọng. Mục tiêu nắm giữ đến hết năm 2022 thì mình cứ theo, còn ngắn hạn nó vật mấy tháng nay xanh hết mặt mày rồi. :joy::joy:

2 Likes

Mạnh dạn đoán tbg xuống 28.x rùi nhỉ? :grin:

Giá vốn tbg miệt mài vẫn đang ở vùng giá lúc Tuấn mua 30 triệu cổ ấy. Chứ 28 thì ngon quá chả có gì phải bàn :persevere::persevere:

Mặn quá bác nhỉ. :roll_eyes:

Người ta đã cố quên đi, mà vẫn cố réo hiện hình.

Khóc 1 dòng sông.

Tất toán margin hết cho chết cụ CTCK đi, giờ chơi tiền thịt đếch cần tụi c.hó đó nữa,toàn chơi bẩn ép người ta force sell.

Còn mấy con thúi hoắc như FLC CEO CII thì tụi nó đánh tím dụ người thua lỗ vào gỡ tiếp.

Nói chung việc ngăn nhỏ lẻ tiếp cận thông tin tự doanh nó mua bán từ tháng 3 là 2-3 tháng nay tụi nó đánh nát cả thị trường. Ông Huệ lên khai tao xem bảng điện cũng chóng mặt rồi đấy.

1 Likes

Vẫn theo dõi để mua hàng rẻ bác ợ, có gì đâu mà phải quên. Mua Gex chứ có mua FLC đâu mà xoắn. :grin::grin:

1 Likes

Mừng bác về với team tiền thịt. Nay vol nhỏ chắc toàn tiền thịt, chắc nhiều người sợ margin lắm rùi. Bác quốc hội vui tính nhỉ.
Chủ tịch Quốc hội: Chứng khoán bây giờ quá bất thường, phải quy rõ ai chịu trách nhiệm - Báo Người lao động (nld.com.vn)

Tầm này ai dám margin gex thì chắc em họ chủ tịch

anh em mà muốn chơi thì vay tín dụng bên ngoài á, lấy lương tháng trả góp dần. Vay bên HSBC, shinhan cũng 12% thui. haha

bác bảo thế mà các chú ko có biện pháp thì sau đừng bảo bác ko nói trước

có vay có trả mà anh. Mình vi phạm thì bị bán là phải chấp nhận thôi

• Đánh margin lúc này là sự dũng cảm đến kinh ngạc. :))
  • Dù là FLC, hay GEX… chả có cổ nào tốt, nếu ko tăng giá. Mng đánh đồng giữa DN tốt với CP tốt là 1 sai lầm. Cp tốt tùy vào từng thời điểm của thị giá.
  • A7 dạy rùi: Xưa nay chả thấy thằng nào giàu lên từ ctck khuyến nghị cả, mà chỉ thấy thắt cổ nhảy lầu.
  • Ctck chừng nào còn vừa đánh trống vừa thổi kèn, vừa môi giới vừa tự doanh. Thì nghe theo tụi nó chỉ có chết. Tốt nhất nên đồng lòng tẩy chay tụi broker.

Về cơ bản bác nói đúng, nhưng có một điểm tôi khác bác là với tôi doanh nghiệp tốt thì cp đó tốt. Cái sai của tôi và các anh em kỳ cựu ở đây là quá kỳ vọng vào nó, khi có lợi nhuận to vẫn nắm giữ, và khi nó rơi tự do thì không hành động.

Mục tiêu tôi đầu tư là trung hạn, những cú giảm giá này với tôi là cơ hội tôi mua thêm,và tôi mua thật chứ chả lý thuyết gì đâu.

Tôi tin trong thời gian tới gex sẽ là mã tăng trưởng về thị giá mạnh nhất thị trường, vì nhiều yếu tố nội tại mà có thể sau đại hội ngày mai mới có dòng tiền đầu tư vào.

2 Likes

Không có Broker có cứt có TTCK như ngày nay. Nhận xét đánh giá cần chính xác và công tâm. Broker là 1 phần của TTCK này rồi.
à, nếu cần 1 doanh nghiệp không tự doanh thì tìm đến VPS nhé.