GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Bác nói vậy e cám ơn. E sẽ ra

Bạn nói muốn cảnh báo rủi ro nhưng bạn không đưa ra được một phân tích dẫn chứng nào cụ thể cả chỉ nói Lãnh đạo không tốt này kia…chỉ nói suông như vậy là có ý bôi xấu lãnh đạo bạn nhé…
và Gex là một doanh nghiệp sản xuất thiết bị điện cung cấp sản phẩm cho cả nước chứ không phải là doanh nghiệp rỗng và bơm thổi…
Trong giai đoạn tâm lý của nhà đầu tư không được tốt mong bạn không reo rắc thêm những tin không tích cực như vậy.
Thân ái

3 Likes

Tôi sẽ rút kinh nghiệm lần sau. Còn rủi ro này tôi bảo mn hãy tự tra cứu để nắm rõ. Có gì sai xin lỗi mọi người. Thanks

2 Likes

rủi ro đây này cụ :grinning_face_with_smiling_eyes:

NÓNG: Bắt khẩn cấp Facebooker Đặng Như Quỳnh vì thông tin sai sự thật (soha.vn)

3 Likes

bọn short đấy bác :laughing: làm gì có dẫn chứng gì …
GEX trả trước hạn trái phiếu tức là DN nó quá khỏe , dòng tiền và lợi nhuận về sớm hơn dự báo nên thừa tiền trả trước thôi. Nhưng cách bọn short nó vẫn làm là reo tin đểu. Bị nhốt rồi mới sợ.

GEX giờ mà bán thì bị short nó ăn 2 đầu, đầu đánh xuống đã lỗ rồi giờ short đang cover trả hàng, mình bán vùng này là lỗ kép chiều lên

3 Likes

Gex. Mình cũng đánh lâu rồi.
Thấy dn làm ăn bài bản. Tăng trưởng về mặt quy mô, doanh thu và lợi nhuận rất tốt.
Giá trị thực nó lớn hơn vốn hóa nhiều.
Các bạn chỉ cần nhìn mấy đống đất của gex thôi. Toàn vị trí đắc địa.
Các cty con. Toàn cty ngon lành trong ngành.
Bđs cn, thiết bị điện, nước sạch, điện gió,…

1 Likes

Cục an ninh đã cho tù mọt gông đứa tung tin thì mọi người tự hiểu. Chẳng lẽ bắt xong thả ra thì nhà nước tự bảo mình sai. Như vậy các thông tin bẩn chủ yếu chúng nó làm để short gex từ 40 xuống đến tận 20. Rất dã man. Báo chí bẩn giờ cũng rất nhiều, đăng xong gỡ bài phục vụ short sell không chỉ riêng gex mà toàn thị trường thời gian vừa qua
cho nên cần cẩn trọng media bây giờ, đều thuê viết cả đấy

4 Likes

Đúng vậy bạn, giờ nhiều nhà báo biến chất và nhiều thành phần kiếm tiền bất chấp đạo lý, thật nhẫn tâm. :sleepy:

2 Likes

Đội short ps, mượn hàng kho bán. Nay đi vào lòng đất hết ấy mà bạn.
Như mình dự. Ngày mai dễ tím lắm.
Ông nào mượn hàng kho bán hôm thứ 2 và 6 tuần trc. Dễ ngọng lém.

Mình cũng biết điều đó mà bạn…

1 Likes

Nay topic đông thế^^

1 Likes

Cái này chuẩn nè.
Chiều nay. Vni đồng loạt khởi nghĩa trc sự ngỡ ngàng của đội ps short sell bên vps. Và đã đi vào lòng đất.
Đội mượn hàng kho bán. Thì tím mẹt.
Cái chết đc báo trc.

1 Likes

ở nước ngoài tụi short gọi là bọn cá sấu vì nó ăn tạp tất cả bất chấp DN xấu hay tốt đều short cả. Nhưng đó là 1 phần của thị trường không tránh được

3 Likes

Giờ đầu tư cổ phiếu từ khi có PS thì mọi người cần chú ý hơn vì nó không theo quy tắc giá trị hay tốt xấu DN nữa. Các hợp đồng quyền chọn được tung ra thì oánh chỉ số được ưu tiên. Tiền hút vào PS thì tự khắc cơ sở sẽ yếu. . ở nước ngoài PS được minh bạch và báo chí media bị quản lý rất chặt. Báo chí hay tin đồn bẩn lớ ngờ là dẹp cả sạp báo luôn. Còn ở Vn thì khá lỏng lẻo nên việc thao túng thị trường bằng tin đồn rất hiệu quả. Nên đợt vừa qua thị trường chung không riêng GEX bị short rất dã man. 1 ngày giao dịch PS gần 9000 tỷ trong khi cơ sở hơn 10 ngàn tỷ thì chết rồi. Thị trường thành đánh bạc lúc nào không hay.

Còn về GEX doanh nghiệp khỏe, minh bạch . Tăng trưởng tốt mọi người không cần suy nghĩ gì cả. Giờ bọn short không còn cái cớ nào để short nên chỉ còn cách đưa mấy cái tin vặt gây hoang mang nhưng giờ ndt nó cũng biết thừa rồi nên cũng chẳng có tác dụng đâu.

4 Likes

Cái này đúng

mọi người rảnh cứ share topic lên các group facebook lớn cho anh em vạch mặt tụi short ra. Đừng để tụi nó hoành hoành nữa

4 Likes

Thỉnh thoảng bạn vào cmt nhé, dù gì người nhà GEX vẫn khiến bọn nó rén hơn cổ đông nhỏ lẻ tụi mình :rofl:

3 Likes

Trời ơi. Kho vào tận đây quảng cáo à. :pray:

1 Likes

Ko phải kho bạn ơi. Đầu tư chứng mà đọc lướt thế thì chết…

1 Likes

Mình thế hệ 8x, báo Thanh Niên sau thời anh Nguyễn Công Khế…mình nói đơn giản…Báo lớn đăng bài về GEX, sau lại rút. Anh Khế rất công tâm, đúng là đúng sai là sai, như lúc ăn “cá diếc rau răm” giữa đất Sài Gòn

1 Likes