GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Nhờ mấy bạn “chim lợn” bình luận giúp, chắc các bạn ấy đồn luôn trời Tây có vài quan chức bị bắt không chừng…Bạn “chim lợn” ơi, cổ đông GEX khổ quá rồi, giá từ 52 xuống còn 23…các bạn khoẻ thì đi đầu tư cổ khác đi, mình vẫn theo cổ phiếu giá trị mình đã chọn. Trân trọng cảm ơn các bạn “chim lợn”…

gởi các bạn “chim lợn”

Cảm ơn mấy con chim lợn đã cho bố mua được cổ phiếu vix với gex với giá như cho không.

1 Likes

giảm kinh thật, càng ngẫm càng muốn đấm vào mồm lũ ch.ó hùa đó

1 Likes

Chiều nay vẫn duy trì Vol thế này thì xác định, quay đầu giảm lại nhé!
Có vẻ như NĐTNN cũng kẹp khá nhiều đấy.

1 Likes

Tại sao vậy ?

Bên short đang cover hàng nên sẽ cố gắng đưa nhiều nick mới vào seeding gây nhiễu loạn, đừng mắc bẫy. Chúng nó đã ăn đậm chiều short xuống từ 40 về 20 rồi giờ muốn ăn đậm chiều Long đấy

6 Likes

let see

1 Likes

NĐTNN thì cũng có lướt T+ mà, phiên nay họ bán T+ là bình thường thôi…
Quay đầu cũng tốt, dịp may hiếm có cho lần TBG mới…
Giờ còn có time vào thăm PIC là tốt rồi, sang tháng lái lợn đi uống nước chè bớt thì làm gì còn cơ hội mà vào gáy bẩn nữa :joy:

1 Likes

:owl: :pig: có cái tên như Tây lông nhông. Chắc nhà đầu tư Việt núp tài khoản ngoại đang muốn cover lại hàng. Tuần sau mà không có báo cáo, thì quỹ Phượng vẫn chưa cover được 500k cổ đã bán đáy. Lực thị trường vẫn khá ổn, anh chị em cầm chắc hàng, đợi lớp sau tiếp ứng là tụi nó không cover lại được hàng. :facepunch: :owl: :pig:.

3 Likes

Gex nghị quyết trả cổ tức
https://f247.com/news/gex92a23468326a4586a101335905b19b9a

7 Likes

Họ nhà G tiền nhiều thế, chia tiền cho cđ dồn dập.

https://gelex-electric.com/wp-content/uploads/2022/05/Thong-bao-chot-danh-sach-gui-VSD.pdf

MỘT CÁI TÁT VẢ VÀO MỒM BỌN BÁO BẨN NÀY : Gelex (GEX): Doanh nghiệp càng lớn, cổ đông càng đói cổ tức bằng tiền

1 Likes

https://gelex.vn/wp-content/uploads/2022/05/20220527-GEX-Nghi-quyet-mua-lai-truoc-han-TP-ma-GEXH2124003.pdf
GEX chuẩn bị mua lại trước hạn trái phiếu với tổng giá trị 1.200 tỷ. Tin vui cho cổ đông GEX, hi vọng các bạn vững tâm và đồng hành cùng anh Tuấn, cổ đông đã bị thua lỗ do các bạn “chim lợn” thì giờ các bạn càng nên quyết tâm “tẩy chay” chúng, rồi cũng sẽ có án cho Đặng Như Quỳnh (mình hi vọng sớm). Chính phủ đã quyết tâm phát triển thị trường chứng khoán, các doanh nghiệp đem lại lợi ích xã hội như GEX sẽ được tạo điều kiện phát triển, các bạn nhìn vào: Cadivi, Thibidi, VGC…

2 Likes

hôm qua bạn “chim lợn” tung tin, mình có hỏi nguồn gốc thấy “im lặng”…Hi vọng qua vụ việc này các cổ đông GEX hãy vững tâm, lựa chọn cổ phiểu dựa trên giá trị nội tại của doanh nghiệp, mình tin chắc các bạn sẽ không bao giờ lỗ

1 Likes

các bạn ơi, mình hỏi nguồn gốc tin ở đâu, sao các bạn im lặng vậy…Hi vọng các bạn không phải là “chim lợn”???

1 Likes
1 Likes

bạn ở đâu trôi vào pic này vậy? Lại nói về HSG?

1 Likes

Như này thì quá ngon lành.
Đã chi 300 tỷ. Mua trái phiếu trc hạn.
Chuẩn bị chia cổ tức 5%. Tổng kinh phí 400 tỷ.
Mua lại 1.6k tỏi trái phiếu.
Hướng đi của TM rất tốt. Khi mặt bằng lãi suất có xu hướng tăng. Thì việc cần thiết là ổn định sản xuất chứ ko phải gia tăng quy mô doanh nghiệp.
Hướng đi này. Mình rất hài lòng.

thật ra nếu bạn nhìn vào lợi ích khi vay trái phiếu chỉ với lãi suất 8,5% là rất thành công, giờ bạn ra vay ngân hàng có lãi suất này không? Chưa kể lợi ích dân tài chính hay nói là “Lá chắn thuế - Tax shield”? Có thể đợt rồi cổ đồng GEX phổ thông lên hơn 56.000 cổ đông, trong đó đôi khi vì tin đồn, thị trường, lạm phát…đã không gắn bó với GEX…mình rất tiếc. Riêng mình mua GEX từ tháng 10/2020, giờ vẫn còn nắm giữ, mình sẽ nắm dài hạn GEX. Tập trung công việc, dành 1 ít để hàng tháng mua thêm GEX…

1 Likes