GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

anh Tuấn đợt này quyết tâm chi trả cổ tức bằng “tiền”, cộng thêm mua lại trái phiếu trước hạn mình nghĩ theo hướng tích cực là anh Tuấn đang vì cổ đông, những người đã gắn bó GEX đủ lâu để hiểu về nó

1 Likes

năm 2020 Tuấn Mượt có huy động 1150 tỷ trái phiếu kỳ hạn 10 năm. Các khoản tất toán trước hạn đều là khoản vay trái phiếu ngắn hạn (dưới 3 năm). Không rõ ban đầu Tuấn mượt vay để làm gì, trong các văn bản huy động đều chỉ nêu mục đích là tăng vốn lưu động

Cắm cho nó cái cờ đi bác, lý do là: Đưa link trang web khác và có dấu hiệu lôi kéo, lừa đảo :rofl:

Năm nay Tuấn trả trước hạn là đúng luật theo hợp đồng phát hành trái phiếu, nguyên nhân mua lại rất có thể để cơ cấu tỷ lệ nợ, giảm thiểu chi phí tài chính khi mà danh nghiệp làm ăn tốt có nguồn tiền. So với mấy chục nghìn tỷ vay ngắn hạn thì khoản 1200 tỷ như muối bỏ bể. Đây là tín hiệu tốt chứ không xấu

1 Likes

Một phần như mình nói ở trên là lợi ích lá chắn thuế, chi phí vốn huy động trái phiếu rẻ…quan trọng hơn nữa là dòng tiền doanh nghiệp có đủ để phục vụ sản xuất kinh doanh, M&A…tăng trưởng doanh nghiệp…Giờ mình tin lượng tiền mặt của Gelex đủ để tất toán cho các trái chủ, khi mảng hạ tầng khu công nghiệp; năng lượng tái tạo và thiết bị điện đã và đang mang về dòng tiền hàng tháng cho GEX. Giờ các trung gian tài chính, ngân hàng họ còn mong “được” GEX vay nợ nè, kakaka

Chính phủ đang rất quyết tâm phát triển kinh tế theo hướng “bền vững”

Có thể GEX sẽ phải thay đổi kế hoạch thay vì dùng tỷ lệ đòn bẩy tài chính lớn thì sẽ giảm sở hữu tại các cty con .Kế hoạch bán vốn GEE và GEI trong thời gian tới sẽ đem về dòng tiền lớn cho GEX. Các quỹ đầu tư nước ngoài đang rất quan tâm đến kế hoạch IPO của gee và gei .
Dự là GEE và GEI sẽ rất hót trong thời gian tới.

đồng ý nè, mình thích GEX vay nợ thêm khi chi phí vốn rẻ…mà vẫn quản trị được rủi ro từ yếu tố vi mô và vĩ mô. Bạn nhìn vào hàng tồn kho của GEX, nếu bạn từng quan sát giá trị hàng tồn kho của Hoà Phát (HPG) - HPG đã có năm 2020 và 2021 rực rỡ ra sao…Hàng tồn kho trên 10 ngàn tỷ của GEX là của để dành cho bạn đó, kakaka

Tỷ lệ vay nợ của GEX nhìn vào con số thì thấy là cao (nhưng chưa cao bằng REE, MSN… đâu nhé) thực tế nó nằm ở cty con mà phần lớn là ở VGC, trong khi VGC tuy là cty con nhưng GEX nắm có 50.2%, như vậy số nợ vay thực tế cũng chưa phải là cao.
Còn nữa tỷ lệ sở hữu cp của GEX tại GEE và GEI là rất lớn chiếm tới 80% và 90% tỷ lệ rất lớn cho một cty mẹ con.
Bây giờ chỉ cần GEX giảm tỷ lệ sở hữu tại hai cty kia đi tầm 10% thôi là có số tiền rất lớn để giải quyết sạch nợ hoặc có lượng lớn vốn để tái đầu tư vì thực tế giá trị cp của hai cty con kia rất có giá trj cao.

Hi, thứ 6 chiều SG đang mưa, tuyệt vời để chill cùng bạn bè, giai đoạn khủng hoảng của GEX cũng dần qua…Chỉ mong pic này có phản ứng “quyết liệt” hơn với các bạn “chim lợn”, khi bạn “chim lợn” đã không có ý thức đạo đức, có lẽ mình cũng cần lên án chứ không ngồi yên nè. Relax cuối tuần thôi, dùng sao gắn bó với Gelex cũng 1,5 năm rồi…vụ việc vừa rồi cũng là trải nghiệm thú vị và bổ ích

Xời. Tuyệt vời. Anh Mượt vừa r lãi lớn lắm đây. Mấy hôm nữa GEX lại phi. May mà mua được ít mấy hôm trước :laughing:

Xuống đợt này cả TT xuống chứ mấy bạn “chym nhợn”. GEX xuống r lại lên mạnh xem bu vào không! Bỏ tiền ra trả cho cổ đông là thấy công ty tốt, có tiềm lực mạnh rồi.

Ôi A Mượt và A Hạ , 2 quái nhân trong làng vũ đại , thiên hạ nhắc tới 2 anh lại rùng mình :cry:

Wow nay room xôm tụ ghê, tối thứ sáu 275 người xem. Tuần sau chắc bay mạnh rùi. Múc nào các bạn ơi. :oncoming_automobile: :house:

1 Likes

Nhờ bọn chym vào mà mình mới tự tin ôm thêm, TBG về 28,5 rồi bác ạ :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Sau đợt này nếu may mắn các bạn cổ đông GEX: ngắn hạn, trading, F0 nếu may mắn về bờ nếu được góp ít kinh phí dựng tượng để “tôn vinh” các bạn chim lợn, lâmn đầu mình thấy 01 cổ phiếu như GEX cứ bị đạp túi bụi, mở trang mạng ra là thấy “đập” từ báo nhỏ lẻ, đến các báo lớn và có cái nhìn rất tệ về GEX…Nếu tượng được dựng mình nghĩ lấy bạn Đặng Như Quỳnh làm ý tưởng…để hi vọng nhiều cổ phiếu tốt khác không gặp trường hợp như GEX, nhiều cổ đông không mất tiền mô hôi tích cóp, đôi khi cả sổ đỏ…

Hôm nay ngày 27/5 - Công cụ google tìm trong 24 giờ, lại gặp nội dung cứ lặp đi lặp lại…Án cho Đặng Như Quỳnh ra, nhưng thử hỏi thiệt hại của cổ đông GEX ai bù đắp, trong sự thiệt hại đó các bạn “chim lợn” chắc cũng có đóng góp phần nào

Tuần sau biêt sao rùi đó. Tụi short chưa cover được hàng. Bà con nhớ nắm hàng cho chắc. Để tụi nó buộc cover hàng giá cao. Bảo sao nay lượng view nhiều.

GEX: Gia đình “Sếp lớn” Gelex (GEX) sắp nhận trăm tỷ cổ tức 2021

https://f247.com/news/9905125?utm_source=diendan&utm_medium=ma&utm_campaign=fg&utm_content=thitruong

1 Likes