GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Dạo này đang hot vụ cổ tức tiền mặt nhỉ

Em gex 4x chưa rụng cổ nào Anh Tuấn mượt đẹp trai ơi, mau mau cho em về bờ với nhé

Anh Tuấn uy tín quá sang tuần kéo cả họ tím đi thôi

TM t thấy nói được làm được đủ để thấy uy tín thế nào rồi, biết cách xử lý các tình huống đúng luật, để tránh rủi ro

Gex đợt này thấy bỏ tiền mặt bù đắp lỗ à ae, căng phết chứ đùa

Sau vụ hpg thấy mấy dn mạnh tay vụ cổ tức tiền mặt thật

1 Likes

Lúc thị trường down trend cp hầu như đều giảm 50% thì ít ra anh tuấn còn đứng ra bảo vệ và mua 10m cổ để ae còn yên tâm chứ k như chủ tịch nào đấy :grin:

GEX chia cổ tức bao nhiêu % ấy các cụ nhỉ

Hình như là 10% thì phải

1 Likes

Ui thế thì ngon quá rồi :stuck_out_tongue:

1 Likes

Đợt này thấy mấy chủ tịt toàn thoái vốn, lão Tuấn lại làm 1 pha ntn đúng chất lượng cmnl. Nói chung là được đấy = )))

1 Likes

Quá được chứ lại. T2 lại ce phát thì dz luôn này

5% tức mỗi cổ dc 500đ

Đúng là có trading T+2, ngắn hạn, F0…đủ các thể loại. Chỉ mong các bạn chịu trách nhiệm lựa chọn của mình, vui và có lãi thì khen 9 tầng mây, thua lại đổ lỗi, phỉ báng và đôi khi có vài bạn tiếp tay cùng “chim lợn”. Mình chỉ mong GEX phát triển bền vững, đem lại giá trị cho các bên thay vì những lời tung hô như trên…

1 Likes

Khi “chim lợn” phá pic, đập GEX bằng những lời đồn…mình không thấy các bạn đâu cả

1 Likes

lần đầu nhìn thấy các bạn

2 Likes

Lúc TT bị đạp, tôi 1mình gào mồm chửi nhau với chym lợn vào phá PIC, chả có ma nào ra nói cùng…
Giờ giá nhích lên 1 chút thì lắm nhân sĩ thế :joy:

4 Likes

Ngày 24/05 một loạt ae tâm huyết dứt áo ra đi khi ko chịu nổi ngưỡng tâm lý. Nhưng lớp này ngã xuống thì có lớp khác thế vào. Giá hiện tại vẫn rất hấp dẫn nhà đầu tư. :yum:

2 Likes

Chuẩn bị đón tiếp các “chim lợn” vào phá pic nhé. So với khối tài sản và giá trị doanh nghiệp, GEX chỉ phát hành 5.000 tỷ trái phiếu (sau khi mua lại 1500 tỷ theo thông báo dự kiến)…chắc tụi nó lại đồn tranh tra, bắt bớ…Anh em sẵn sàng đợi “chim lợn” nhé

Thực ra mua lại trái phiếu của gex. Rất thú vị.
Mục tiêu phát hành trái phiếu là lấy nguồn đi M&A. Cơ bản 2 năm qua đã mở rộng quy mô gex rất mạnh mẽ.
Bây giờ chặt chẽ, đắt đỏ. Thì ko nhất thiết mở rộng nữa. Mà là ổn định sản xuất và nâng cao hiệu quả sxkd. Nên tiền và tương đương tiền dư dật nhiều.
Các banks muốn bán lại trái phiếu trc hạn. Thì TM cũng ok. Còn bonus thêm là chia cổ tức bằng tiền mặt cho cổ đông.
Rất tuyệt, rất ok.

1 Likes