GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

nhắc đến con gái mà yếu lòng. Đi làm thấy con gái học nhà trẻ về ôm thơm bố mà bố thương. Chúc anh em ta về bờ và có lãi :smiley:

2 Likes

tôi margin full từ lâu, hiện tại tiến thoái lưỡng nan nhé

Tuỳ bạn thôi, không phải đơn giản mà Đặng Như Quỳnh tung tin đồn, báo chí hỗ trợ để có cái nhìn 1 chiều về GEX…Chừng nào án Đặng Như Quỳnh chưa ra thì còn “dang dang díu díu mập mờ”

Chắc chắn sẽ về bờ mà, lãi to nửa là khác, VNi sắp nâng hạng, Hệ sinh thái Gex khỏe mạnh, Lảnh đạo có tầm, toàn tin tốt sao chết được, mà với điều kiện là các bác không chơi margin nha.

bác bán 1 ít hạ tỷ trọng margin xuống cho nó an toàn

Đợt này mà đạp dưới giá tôi bán là tôi lên tầu khô máu với bọn đấy. Nó bán khống éo mua đủ nên lùi ngày trả cổ tức.

Đôi khi bạn cần lùi 1 bước để ổn hơn, game GEX mà cứ lấn sâu vào mình chỉ có thiệt…

Cứ để kịch hạ màn mà nhân vật chủ đạo là Đặng Như Quỳnh

Tuyệt vời nè…tụi lái đi buôn không tiền, cứ để xem màn kịch. Giờ GEX không margin là ổn

Thế nên mình mới nói nhịp này nên chờ đợi, không nên hô hào gì cả…

Qua nhịp này, định hướng ntnao mới là lúc nên làm gì…

1 Likes

Giá này bác lên tàu quá thơm, bọn bán khống sẽ phải cover lại hàng trả kho nên nó liều mạng đạp, Gex tăng là bọn nó nhảy lầu ngay.

Tụi bán khống không có tiền cổ tức, trả kho ra sao nhỉ, chắc vay nặng lãi nhỉ…

vầy nè bác " Ngoài ứng tiền trước, nhiều công ty chứng khoán còn cho vay kho bằng “hàng”, tức cho nhà đầu tư vay cổ phiếu để bán (gọi bán khống), sau đó chờ đến khi giá giảm thì mua lại và trả hàng cho kho kèm lãi suất."

Mọi người có nản không. Em nản quá rồi, full margin mà nó không chịu hồi cho tí.

Mình hiểu mà, thì cứ để tụi bán khống đạp mạnh đi, không margin lo gì. Hết tháng 6 là BCTC Quý 2, vui mà. Doanh nghiệp GELEX thì vẫn hoạt động như vốn có, cứ sản xuất và đem lại giá trị cho xã hội…Nên mình mới nói “đi buôn không tiền” như ý trên đó

1 Likes

Buồn cái nữa là, e mua để lướt T0 trung bình giá trong ngày. Giá xanh lại không muốn bán,để thành đỏ luôn. Càng DCA càng chết​:sob::sob::sob:

Lần trước cut 1 ít thì nó lại lên​:sob::sob::sob:

Cố gắn lên em, khi bức tranh rõ hơn hãy mua GEX. Còn nhiều cổ phiếu tốt, mình cứ mua, lợi nhuận quay lại GEX khi bứ tranh sáng hơn

Mình tin anh Tuấn không phụ cổ đông GEX đâu nè

Giờ e sợ vào con khác, lại âm lắm…

vậy quan sát thui nè, cố gắn làm việc, còn nhiều kênh đầu tư hay khác mà

T0 khó đánh lắm, nhưng nếu giỏi thì ok, vd như TT tăng mua ở giá hổ trợ, và bán ở giá kháng cự. TT giảm thì bán trươc rồi canh giảm mua lại.