GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Vâng các anh. Mấy lần e lướt T0, xanh ăn rồi mà toàn ko bán, đúng kiểu yêu Gex quá

Kiều nữ GEX ai chẳng muốn, nên nhiều thủ đoạn và chiêu bài được đưa ra…đầu tư cổ nào rõ ràng hơn, nếu mua GEX thì mua tiền tươi, giá xuống thì mua, không nên mua margin vì tụi “bán khống” nó biết hết đó, hi

1 Likes

Bài báo này có cái nhìn đa chiều nè, tham khảo

Một trong những bài báo và trang báo hiếm hoi viết đầy đủ về các vấn đề của GEX

1 Likes

Có khi nào tụi short đang trong pic này, nói gì làm gì tụi nó biết hết không nhỉ. :unamused:. Ai tiền thịt cứ tắt app, 2 tháng sau sẽ 3x. Muốn giết short giờ làm sao cho nhỏ lẻ hiểu được cách đánh của short mà không đu lệnh theo làm vỡ trận hết. Đa số nhỏ lẻ không tham gia pic này nên cũng chịu thua. Nó xả MP mà không có lệnh đu theo thì cá con vào rỉa từ từ cũng cân bằng. :thinking:

Đương nhiên tụi short, chim lợn, bán khống có trong pic này

Thứ 6 tuần trước hem phải píc có hơn 275 người theo dõi khi GELEX ra tin ah. Rồi anh em thứ 2 lại mua full margin, nó cứ đạp và hàng lại về tay nó với giá rẻ, kakaka

Nên GEX hem nên quá tham mà margin lớn, tụi short sẽ tự thiêu sống nó

1 Likes

Hiện tại dư địa của tâm lý hoảng sợ vẫn còn, gex là mã cổ phiếu mà thì trường ai cũng biết là bị đồn như lời nên chưa lên được đâu, mình nghĩ 2 tháng nữa mới chạy lên vì lúc đó mọi thứ đã bình ổn xong.

Căn vứ vào đâu mà bảo 2tháng nữa mọi thứ bình ổn xong?
Có người nhà trên Bộ hay gì mà khẳng định ghê thế :joy:
Có biết cái “nhịp” đang nhắc đến là “nhịp” gì không mà cmt hùng hồn vậy :joy: :joy: :joy:

1 Likes

Gex Về nền rồi tích lũy một thời gian là phi lên thôi. Nắm 3 mảng chủ lực là BĐS KCN và thiết bị điện và điện gió thì cũng không phải lo ngại lắm. Dài hạn triển vọng vẫn lớn.

Cứ có tín hiệu ntnay thì sắp xong nhịp này rồi đấy :joy: :joy: :joy:

1 Likes

Lạc quan luôn là thứ đưa con người vượt qua những khó khăn, hi vọng mọi việc sẽ dần ổn với GEX

Hi vọng cổ đông GEX được bù đắp và mình chỉ mong hoà vốn sau những gì GEX phải chịu đựng

Chả hiểu dog gì về quy trình tố tụng. Từ khi bắt tạm giam đến khi xử tối thiểu 1 năm, nếu lính triều đình bắt. Viết bậy bạ đón gió thị bị tóm là đúng rồi. Bạn có phải là chim lợn t hay không mà lại khơi gợi chuyện bậy bạ này bằng câu hỏi giả bộ vậy.
Gex nó tăng từ 18k lên 23k thì bị bán ra là đúng rồi, lời 20% là bán thôi, có dek gì lạ đâu mà ra vẽ bình luận kỹ thuật huyền bí. Nó cứ lên, chỉnh, tạo nền, lên, chỉnh,…Chuyện này bình thường trong chứng khoán mà. Tất cả các mã đều vậy.
Khổ với mấy ông chiên gia, toàn nghe lóm rồi tự nghĩ, tự phân tích tào lao.

4 Likes

Cảm ơn chia sẻ của bạn nè, giúp mình nhiều thứ ạ

Cuối cùng cũng có bạn nói được đúng 1 ý về việc chốt lãi của nhóm bắt đáy giá 18,6 :sneezing_face:

2 Likes

Tui khẩn cầu chuyên gia đừng có tự nghĩ ra những câu chuyện ko có thật, cái gì mà dư địa lo sợ,…nó tăng 20% thì bọn mua nó bán kiếm lời thôi, lên, chỉnh, tạo nền, lên hoặc xuống,…quá trình này lặp.lại như các cơn sóng biển. Nhưng dài hạn cứ yên tâm tắt app, 6 -24 tháng nữa là 3x hoặc -4x. Mình chả có tài để đoán bậy bạ chính xác thời gian như các chuyên gia, vì còn phụ thuộc vào vĩ mô trong nước và quốc tế.

2 Likes

Bạn thật là tài giỏi, hi vọng bạn hành xử như bạn nói, không bán GEX như cho không của đợt vừa rồi. Tiền của bạn bạn có quyền chọn cho mình chiến lược phù hợp

Mình không tranh cãi ai đúng sai và chả ai muốn là chuyên gia như bạn nghĩ. Trân trọng cảm ơn bạn

Mình nghĩ còn 2 ý nữa là điều chỉnh xong nhịp này bác ạ…
Hy vọng là diễn biến tốt, chứ cũng mệt mỏi lắm rồi :sneezing_face:

1 Likes

Mình chả tài giỏi gì, nhưng mình ko gieo rắc nổi sợ hãi cho những người khác. Còn tiền ai người đó tự quyết định. Hãy suy nghĩ từ năm 2012 đến gì Cổ phiếu khg phải là cổ phiếu rác nó chỉ có lên chứ có xuống đâu. Book value nó hiện tại gần 35k, lo gì. Vấn đề là chờ lâu thôi.

1 Likes

Vậy vui rồi, cùng team dài hạn như mình, mỗi người có cách lựa chọn riêng. Cảm ơn bạn đã chia sẻ

U23 Việt Nam - U23 Thai Lan hôm nay đá lúc 22 giờ