GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

mới theo dõi bác, ko đánh giá nhiều và cũng chẳng có tư cách đánh giá ai, nhưng e đồng quan điểm làm Người của bác, đừng để phần Con lấn át phần Người, trong này hiếm quá hiếm quá. mọi người thua lỗ mà cứ lấy nỗi đau ra cười ngta rồi chim lợn, họ chưa đủ đau hay sao, sao ác vậy. còn mình có lãi ko có sai ko. Hãy giữ chút bình yên cho phần Người còn lại. chúc bác sức khoẻ

thanh niên chửi cho đã xong lại lòi ra đã từng bợ và ăn vía của ông MrKhoai. hài thật sự. Nói chung tôi chả cản được ai mua cổ phiếu bán cổ phiếu, có bạn thì vui nhưng khi bán hi vọng không chim lợn kêu gào. thế thôi

Chả biểu bạn đưa tin này có ý nghĩa gì. Chỉ chuyển giữa Cty con với nhau, về cơ bản có lợi ích gì đâu.

gọi là tái cấu trúc. Trước là con của con (cháu) giờ chuyển thành con trực tiếp

Vậy thì khác gì nhau. Thực sự có thể sẽ có sóng điện và khu CN. Nhưng phải cầm đủ lâu.

Trà đá vỉa hè thì chậm nhất 15-06, nhanh thì ngay ngày mai sẽ có tin tốt hỗ trợ cho toàn TTCK…
Trước thủng 1200 còn chưa đứt thì tầm này cứ hy vọng đi các bác, mất mát gì đâu :joy:

2 Likes

Hôm nay sàn cả HSX mới thủng 1200 được, bạn cũng hài thật

1 Likes

Đang nói để trấn an các bạn lo mấy hôm tới TT thủng 1200 mà bác, chứ có nói hôm nay đâu…
Thực ra kịch bản hôm nay đã ầm ĩ trên F từ tuần trc rồi, cũng chả sốc mấy đâu bác ạ.
Lo là lo ngày mai lỡ có kịch bản bay 30-40đ thì lúc đấy mới là lúc “tháo chạy hàng loạt” đó :sneezing_face:
Và khi đó thì TTCK thực sự sẽ “mất khách” vì lượng lớn F0 mới vào đều không dám quay lại :rofl:

3 Likes

Có gì phải trấn an đâu. Nhưng tôi nói thật nếu giống 2005 thì DJ sẽ giảm 1 nửa trước khi phục hồi. Vây VNI nếu theo DJ sẽ đi đâu. Còn nâng lãi suất hết 2023, nhưng sẽ giống covid về sau sẽ tăng trở lại.Kể cả VNi giảm thì vẫn có cổ phiếu không giảm sâu hoặc tăng, Gex liên quan đến điện và KCN và cũng giảm khá nhiều nên trong thời gian tới hy vọng s3x không giảm sâu. Tuy nhiên nếu xăng dầu mà CP không giảm thuế thì sợ rằng sẽ làm lạm phát tăng mạnh và giống 2009 đến 2013.

2 Likes

Xăng thì còn dư địa giảm 2k nhưng quyết định thuộc quốc hội. Giảm thuế thì ko đơn giản, đặc biệt liên quan đến lọc dầu nghi sơn

1 Likes

Bác nói đúng rồi, giờ chờ các bác bên trên thôi.
Nhanh thì ngày mai, chậm thì ngày kia sẽ có tin…

1 Likes

Gex phục hồi từ đáy trước không nhiều. Hiện tại và sắp tới có lực đỡ và kéo từ điện và KCN nên nhịp này thở được.
Hôm nay đỡ nhiều, nhưng Tây “Ninh” lại phá nên sẵn đạp luôn, kệ ! Rồi đâu lại vào đấy thôi.
Hôm nay ai lỡ nhịp hồi này ( như em ), thì đợi nhịp hồi sau vậy, nhịp sau mà không dứt khoát thì thảm, đạp sâu đấy :frowning:

Mấy cái thuế tiêu thụ đặc biệt với môi trường mới lớn, mà cái đấy thì người tiêu dùng phải trả chứ thuế nhập khẩu thì giảm 1 ít là được.

1 Likes

Ông cũng khôn phết nhỉ. Sáng cắt rùi, h chuẩn bị canh vào lại hàng đúng không. :stuck_out_tongue_winking_eye:

Sáng nó kéo lên tưởng lại cắt đúng đáy. Nhưng đợt này mua lại sẽ cầm đến ăn cổ tức

tin là tái cấu trúc tập đoàn, tinh gọn bộ máy quản lý, phát triển công ty dưới dạng holding. Về mặt tài chính không khác gì nhau nhưng về mặt quản trị là khác hoàn toàn và có ý nghĩa tích cực nhé

Thuế là nguồn thu nhà nước, liên quan gì tới Lọc Dầu nghi sơn?

Vì PVN bù lỗ là rất lớn đó bác:
"Theo thỏa thuận giữa Chính phủ do PVN thay mặt ký với liên doanh nhà đầu tư, PVN sẽ là đơn vị bao tiêu sản phẩm của Nghi Sơn, với giá bán buôn tại cổng nhà máy bằng với giá xăng dầu nhập khẩu, cộng thêm thuế nhập khẩu 7% với các sản phẩm xăng dầu, 3% đối với các sản phẩm hóa dầu (polypropylen, benzen…).

Trong 10 năm (đến 2028), nếu Việt Nam giảm thuế nhập khẩu xuống thấp hơn mức ưu đãi kể trên, PVN sẽ có trách nhiệm bù cho Lọc dầu Nghi Sơn số tiền chênh lệch này"

1 Likes

Thời gian gần đây Tây bán ròng liên tục, các bác cao thủ có thể giải thích giúp em đc ko ^^!

à nhớ vụ này rồi, ông Hạt Nêm cũng đã trực tiếp nói chuyện về vụ này và đang kỳ vọng tự phát triển làm chủ công nghệ lọc dầu. Lý giải về vụ giảm thuế 2k nhưng giá xăng chỉ giảm 1k cũng do vụ Nghi Sơn lũ Nhật cúi đầu này. Haiz, hồi ông X làm cái lọc dầu Dung Quất như cái đbrr