GEX - Hành trình trở lại đỉnh cao - thương vụ M&A lớn nhất từ trước đến nay xuất hiện

,

Ae tự tìm bản full PL01 nhê, tôi ko up dc

Đọc rồi và chưa tìm thấy bất cứ liên quan gì.

1 Likes

Các DA đóng điện sau 30.6.2019 ký lại hđ mb điện hêt và mẫu mới ■■■ có giá FIT, chịu khó đi học đi đọc như ■■■ đọc thì đọc làm j

1 Likes

Chim lợn thì cũng tốt nhưng chim như thằng @nhadau4f0 kia thì éo ngửi được. Tôi theo dõi tên này lâu rồi từ lúc gex chưa lên cơ, mẹ sau GEX lên mạnh nó vẫn chym, phiên nào tăng thì nó ỉm đi 1 chút mà cứ giảm tý thì vào chym như cha chết.
2 phiên trước , 1 phiên index -56 điểm thì cp Đé o nào mà chả sàn mà đi cảnh báo, rồi phiên sau có lúc trong phien nó -25 điểm cũng thế. Mẹ vuốt đuôi thế ai chả vuốt được. Lại còn giở cái giong thương bà con, thương cái mứt, lúc idex sập nặng cụ nào nghe nó dọa thì phọt mẹ nó lúc 19,x rồi. Để hôm nay bán thì còn được 21,x. Cho nên nghe giọng chúng nó đạo đức giả VCL nên tôi phải vào chém.

Bọn này tôi đoán là chốt lãi xong vào chim, khạc ra liếm lại. 2 là ghen ăn tức ở đứng ngoài quan sat. 3 là vào lấy số má vì tụi này hoàn toàn có thể mở 1 topic riêng để chym.

Diễn đàn này mở nick quá dễ, nên siết lại. Cứ để mấy nick mới vào đeo bám mấy nick cao thủ kiểu này thì chẳng mấy chốc mà toang.

3 Likes

Chim lợn mà không tìm hiểu.

GEX chỉ có 1 dự án điện mặt trời thôi và nó vận hành từ tháng 5/2019 nên chả bị ảnh hưởng gì cả.

3 Likes

Đọc hêt hộ tôi ông ơiiii toàn vận hành 2021 kìa…

1 Likes

Tôi ko chim lợn, cũng đang rình để đảo hàng vaog Gex nhé ae (Gezx có margin)…sau phát này thì thôi…bỏ, hẹn a e vòng khác story khác…

1 Likes

Đã dốt còn cãi cố. Điện mặt trời với điện gió khác nhau hoàn toàn, cả deadline hưởng giá ưu đãi và đơn giá ưu đãi.

Cái Thông tư kia chỉ áp dụng cho điện mặt trời thôi.

5 Likes

Cảm ơn bác :slight_smile:

Nick đó Nói rình vào gex đấy nhưng mà lại … :laughing: khác gì nick nhadau4f0 , đang cầm gex đấy nhưng chỉ mong nó sàn :crazy_face:

Đồng ý bro!

Vâng, mong các cụ ở lại mạnh giỏi, e give úp để neutral ko thành chim lợn trong mắt các bác :smiley:

Các con giời chỉ giỏi đi cắm cờ - nói sự thật thì mất lòng. Nay Thị trường tăng nhìn Gex đấy vào mà khen :)))

Ai bán thì bán nhanh giùm, để mấy a gom đủ hàng đánh lên cái, chứ chờ lâu quá :))

Bác nói chuyện rõ ràng, phân tích ngọn ngành, có lí thì chẳng ai nói bác chim lợn. Dù đó có thể là tin tiêu cực.

Đằng này bác quăng cái link, bảo đọc đi, người ta vào đọc xong chả thấy liên quan gì thì tuôn ra một tràng này nọ.

Bác đi tùy bác. Chúc bác mạnh giỏi.

Đọc cái báo cáo định giá GEX của VCB vào ngày 17/08/2023 đi bạn, VCB nó biết cái thông tư 01 phát hành đầu tháng 08 rồi, và nó tính định giá chỉ 5 cái dự án điện GIÓ thôi nhé, ko tính 1 cái dự án điện mặt trời đâu

Nó loại cái solar vì tính theo xuất đầu tư GEX tới 26 tỷ/mw (trong khi thực tế có 9 tỏi → rút ln mẹ nó rồi), giá bán Solar fit1 max 1.2tr/mw (năm ngoái) giờ bán con Solar dc thì làm gì có ln mà book. Mấy con gió các bác cũng tự chia rồi nhẩm hộ (e chán quá chả muốn tính nữa), giá điện gió giờ tầm 2-2.1tr/mw tuỳ vào revenue từ đấy các bác cộng vo ra dc ln của năng lượng Sẽ nếu chuyển nhượng “thành công”
P.s: e comment nốt ^^

@Quan_dui thế là ae đã bị lùa rồi ạ ?

1 Likes

Tôi nghĩ GEx sẽ chạy vì lý do khác chứ ko phải vụ năng lượng