GEX – Liệu vào sóng có Mượt?

ad phân tích chi tiết quá, nay về giá 21 rồi múc vội

1 Likes

Tin từ báo chí:
Theo văn bản chấp thuận của Ngân hàng Nhà nước, GELEX sẽ được mua cổ phần của Eximbank thông qua phương thức giao dịch khớp lệnh và/hoặc thỏa thuận qua hệ thống giao dịch chứng khoán của Sở Giao dịch chứng khoán TP.HCM trong năm 2024.
Nếu giao dịch thành công, GELEX sẽ nâng tỷ lệ sở hữu dự kiến đến mức 10% vốn điều lệ của Eximbank, trở thành cổ đông lớn của nhà băng này.

Vậy là đúng như những dự đoán trước đó của tui, EIB đã về tay GEX sẽ giúp hệ sinh thái GEX hoàn thiện với nguồn lực tài chính support tốt hơn cho các hoạt động đầu tư tương lai.

Tính đến hiện nay thì KQKD đã tốt đúng mong đợi, hoàn thiện hệ sinh thái như mong đợi. Nhìn chung là các thông tin đang đi đúng dự đoán trong bài phân tích của tôi. Mọi người đọc nên lưu ý thêm là trong hầu hết các bài viết tôi thường nhất mạnh sự bất ổn của thị trường và GEX cần chứng minh bằng dòng tiền vào khi thị trường phân hóa.

Vậy thì anh em chỉ cần xem phản ứng của cổ phiếu khi thị trường phân hóa, hiện thì với nhiều tin tức tích cực GEX có thể giữ nền giá tốt hơn hầu hết cổ phiếu trên thị trường và cơ hội cho ai có cái nhìn trung hạn. Đôi chút chia sẻ quan điểm cá nhân của PK.

6 Likes

Index giảm gần 20 điểm GEX vẫn xanh, khỏe quá

Hiện tại nếu mua thăm dò đã được chưa ad nhỉ

2 Likes

GEX không đi cùng pha với thị trường đâu bác, những đoạn này nhiều khi có bất ngờ đấy

3 Likes

Tùy khẩu vị rủi ro của bạn nhé, nhưng tui thì thấy ổn và tui cũng có giữ một ít GEX do tình hình chung thị trường nên ko giữ tổng tỷ trọng cổ phiếu lớn đoạn này. Đoạn này có khi GEX sẽ đi ngược đoạn thị trường tăng GEX không tăng miếng nào. Quan điểm cá nhân chứ không phải khuyến nghị gì nhé. Chúc bạn đầu tư thành công :grin:

9 Likes

Con này đầu năm đến giờ vẫn chưa có sóng, hi vọng giai đoạn cuối năm sẽ chạy

3 Likes

GEX sáng nhất thị trường hôm nay luôn, giữ được đà này mà thị trưởng ổn định trở lại thì chắc vào trend.

Đúng là Việt Nam, đồn đâu có thật đấy bộ đôi GEX -EIB tái hợp thì như MSN - TCB bây giờ có khi

1 Likes

GELEX được chấp thuận mua cổ phần của Ngân hàng Eximbank, Nếu giao dịch thành công, GELEX sẽ trở thành cổ đông tổ chức lớn của Eximbank. Lên thuyền còn kịp ae ơi

1 Likes

Ra khơi cùng GEX :>

lên thuyền thôi ae oi GELEX được chấp thuận mua cổ phần của Ngân hàng Eximbank

1 Likes

đã vào r ad ơi, ad cho e xin thêm giá mục tiêu với

1 Likes

mình nghĩ đoạn thị trường khó như này thì có lẽ tin tức trên vẫn ko đủ kéo GEX uptrend lại đâu. Chắc quan sát vẫn hơn bác à

1 Likes

Bài này ad viết cập nhật thông tin và phân tích hay quá, cảm ơn ad nhiều lắm

2 Likes

Mình thấy lúc này vào GEX với EIB cũng ổn lắm

3 Likes

Giảm hơn 20 điểm rổi mà vẫn khá khoẻ đó chứ

1 Likes

Con này dạo này hot quá ta

1 Likes

EIB toàn ngược thị trường mà, thị trường xanh EIB đứng 1 chổ, thị trường giảm EIB xanh xíu xiu :v

1 Likes

mấy ông đã sợ chưa để tui múc all khi thị trường sợ hãi nào :))