Giải mật phiên giảm không lý do. Khi mặt trời chưa rơi, cây cối vẫn ra mầm nảy lộc, đơm hoa kết trái

Mình đâu có lôi gì bác ơi, mình chỉ nói về tình hình thực tế thôi mà …hihi

Thế là mấy ông hạ tầng trong Nam lại làm ko hết việc

Vừa rồi dịch, kt phía nam bị ảnh hưởng nặng

Đầu tư công sẽ tập trung mạnh phía nam để vực dậy GDP

Khà khà

Thứ 6 có múc ít quá

3 Likes

Thấy có A, B gì đó

Sửa đi, ko thì bạn sang bên đó trao đổi

2 Likes

Vậy thì đội mạnh đầu tư vào CTI thay cho tự doanh vác hàng kho lướt li line đi bác nhé ! Hihi

Sửa cái comment Quote các kiểu đi bác. Topic này đang hay, bác đừng tạo điều kiện thổi nóng topic để pr con hàng CTI nữa!

1 Likes

Đúng rồi

1 Likes

Kinh, hẳn là 20 cái năm mươi. Bác định hốt hết thiên hạ hả

Nhầm,

2 cái 50

1 Likes

Mình chỉ phản ánh thật về tĩnh hình những nhóm cứ hô hào “ đầu tư” nhưng thật sự là kiểu đầu cơ ăn li line mà không thấy DN, tĩnh hình dòng tiền vào thị trường chứ chẳng pr gì cả, cần gì pr ở đây chứ, các bác cứ hô hào “ đầu tư” mà toàn li line thì chán chết rồi…mình cõn đang kêu thay lái thì cần gì các bác đầu tư ăn li line chứ …hihi

Phải quote để các nhà đầu tư gọi là chuyên nghiệp chuyên vác hàng kho ăn li line CHÁY KHO …đó là ý muốn thật sự của mình đó bác vì ghét …chứ danh mục mình chỉ 1/4 em nó thôi nhé! Hihi

2 Likes

Về bđs thì mình cũng bình trong pic bđs về việc NHN hạn chế phát hành TP dể ngăn dòng tiền vào bđs hedge risk tránh rủi ro đổ vở hệ thống giống TQ đang đối mặr m tránh đẩy giá đất tăng quá ảo rồi! Mình chỉ bình sự thật, không theo phe nhóm nào cả đâu

Hô hào cũng được, nhưng đừng nhắc đến anh A chị B

Đừng mua phiền vào người

Mua phiền vào người ra tấm ra miếng tớ mua ngay, chứ mua phiền vào người đủ tiền bữa nhậu thì mua làm gì

Chúng ta nên tranh luận thuần doanh nghiệp thôi

Ko các cụ thấy cãi nhau, các cụ ko phê duyệt cái gói kinh tế là xấu tốt về máng lợn hết

8 Likes

Đầu tư công e thấy bcc, ksb cũng ổn. Bác có thể cho e thêm vài ý kiến nhận xét ko?

1 Likes

Ok bác ! Mĩnh muốn đốt cháy các kho short đó vì đã đầu tư ck thì phải thời thế mới tồn tại được chứ…hihi

Gói kinh tế thì sẽ phê duyệt là cái chắc nhưng sẽ có những ưu tiên
Mỹ, Nhật còn phê các gói khủng thì VN không ngoại kệ đâu bác

Thôi nói thế đủ rồi! Cám ơn bác nhiều nhé
Chúc bác thắng lớn CK

2 Likes

Đó là 2 ông xi măng, đá. Hạ tầng thì có mấy ông CII, IJC

Mấy ông cty con bên Cenco

Giờ mấy ông xây dựng cũng lấn sân sang hạ tầng

Có một ngôi sao hạ tầng đang nổi lên, có điều đội đó đánh phũ quá, phá vỡ quy luật thị trường nên mình ko dám nói cho a e

7 Likes

Đúng rồi, tránh như năm 2009

Như hạ tầng phía nam còn yếu, gói này sẽ phân bổ về đó nhiều

vốn thì kiểm soát chặt. Để sẵn cục tiền và cái lò bên cạnh

Giải pháp hạ dự trữ bắt buộc cũng đang được tính

Mấy ông đạt basell 3 dễ được hạ dự trữ và nới room tín dụng

Hì, sóng này là sóng tôn vinh trí tuệ

Sai hàng là vẫn đi như thường

8 Likes

Đúng đó bác ơi!

Thật sự mình đầu tư, đầu cơ gì cũng tham gia hết bác ơi
Nhưng xưa giờ mình rất bực mình vì “ các nhà đầu tư chuyên nghiệp” hay lấy thịt đè người không khác gì lái lợn làm những em tốt trọc đầu và NĐT thì thành trọc phú .,tính ra là một loại đầu cơ hạng nặng không hơn không kém thôi…các nhà đầu tư chuyên nghiệp cũng đến thời điểm nên thay đổi tư duy để đi cùng thời thế rồi bác ơi!

2 Likes

Mình hỏi anh em trong topic, ai đã từng làm giám đốc kinh doanh hay giám đốc bán hàng

Có gì pm cho mình, muốn đẩy mạnh doanh thu 1 cty mà bên mình là cổ đông lớn

Thấy khả quan, đẩy lên sàn cho anh em lướt sóng mút chỉ

6 Likes

Mình sao biết được

Cứ như mình là lái

3 Likes

Lái quốc gia🤪

IJC doanh nghiệp tốt mà lái đánh phũ quá bác