Giới thiệu một siêu phẩm dòng Dầu khí

Đó là PSH mình mới khám phá, giá lên xuống quanh vùng đáy 6 tháng rồi, giá hiện tại 24, giá đỉnh ngắn hạn 33, giá đích kỷ vọng 5x.
  • Nghành nghề chính là xăng dầu. Quý 3 lãi 150 tỷ tăng 20 lần so với cùng kỳ. Vậy các quí tiếp theo sẽ như thế nào. Với lượng hàng tồn kho khủng lên tới 6k tỷ, giá dầu neo ở mức 80 usd và ĐBSCL hết giãn cách thì dự lnst quí 4 đạt khoảng 200 tỷ, cả năm 2021 dự là 450 tỷ. Lợi nhuận sau thuế quí 1/2022 khoảng 200 tỷ. Lũy kế đến hết quí 1 lnst năm nay đạt khoảng 800 tỷ/200 triệu cổ, EPS 4k. Giả định P/e tương đương PLX 16 thì giá hợp lý của PSH tầm 60.

• Các anh chị tham gia thị trường ck lâu năm chắc cũng đã chứng kiến thời kỳ các cổ dòng dầu khí PVD, PLX… x4 x5 khi giá dầu lên đỉnh điểm vào năm 2018. Cơ hội sẽ lặp lại với dòng dầu khí.

2 Likes

PSH Tồn kho xăng 6k tỉ. Dự án kho cảng Soài Rạp 42 ha. Dự án nhà máy xăng dầu Mái Dầm 11 ha. Dự án bds Vàm Láng 3.6 ha và 97 lô đất. Đầu tư Khu công nghiệp Nam Sông Hậu trị giá 500 tỉ. Dự án du lịch sinh thái phong điền 9 ha, đồng thời Psh sở hữ 68 cây xăng tổng diện tích với 130.000 m2 đất mặt tiền ở vị trí đắc địa. Vốn hóa hiện tại 3k tỉ, lãi sau thuế quý 3 quý gần nhất là 250 tỉ, quý 4 lãi khoảng 200 tỉ.

2 Likes

Chưa tới lượt dầu khí lên tiếng

2 Likes

Mua cổ phiếu khi còn trong trứng nước mới có giá rẻ, khi cp trưởng thành rồi sẽ phải mua giá cao hơn 20% so với giá hiện nay. Mua bây giờ để còn kỳ vọng vào tương lai ace ạ

1 Likes

PSH an toàn, nhưng phải kiên nhẫn chờ BCTC Q4, Sóng xăng dầu và đặc biệt phải chịu được sự đè ép của lái. Tôi dự đoán mò là sớm nổ vol và vút thôi. K k

2 Likes

Khi nó lên tiếng thì đua xanh tím à bạn ? :cowboy_hat_face:

Khi nào vào gọi t với cụ nhé.

Ngon đấy kk

2 Likes

Có “Thăm dò” dần từ 21.5 đến 23.9 rồi bác. Kiên trì nương theo Nái nợn, đỏ thì nhặt thôi. Mấy phiên gần đây hình như (dự đoán thôi) Nái có động thái ép giá thô bạo quanh 24, đỏ dưới 1 chút là mua cả đống, nhưng cứ vàng và xanh thì lại đè cả cục, bà con không chịu được là nôn thốc nôn tháo ngay :cowboy_hat_face: (đặc biệt là nhìn thấy các em Penny xanh tím rợp trời nên càng nao núng).

Bác giỏi món TA, liệu nền 22 đã thay cho nền 20 cũ chưa ? :cowboy_hat_face:

Tui F0 mới tham gia hix

:cowboy_hat_face: các cao thủ giờ toàn tự gián mác “F0” cho nhàn đầu, còn những “F0” thực thụ thì lại thích đi phán như “gạo cội” để tỏ ra nguy hiểm :cowboy_hat_face:

Tui comment dạo nhiều được danh hiệu đấy , 2000 comment là đủ.

1 Likes

:cowboy_hat_face: :crazy_face: :stuck_out_tongue_winking_eye:

10 lần như vậy thì chẳng ăn bằng nần rồi còn gì bác ? :grinning:

Tôi đã từng nắm giữ PSH. Nhưng bạn chủ pic nên xem lại khi tham gia vào nó. Nói chân tình đó. Cp của đại gia đình. Mới lại bây giờ dòng bđs đang hot. Dòng dầu khí sẽ chưa tăng ngay.

1 Likes

Psh vào giá nào được bạn ơi?

Mình đã lên thuyền và ngồi im.

PSH vào vùng giá 23-24 nhé bạn :heart:

1 Likes

Cảm ơn bác!!!