Giúp em với: kẹp GEX 4x giờ phải làm sao?

Hoang mang quá, thằng con CAD vẫn trụ được ở 5x, sao GEX giảm mãi thế, trong khi công ty vẫn hoạt động tốt và tiềm năng ngành điện
Có bác nào ghé qua cho em xin lời khuyên chân thành, bây giờ phải làm sao? xin đừng hù dọa hay gì em sợ yếu trym lắm ạ :cold_face:

Bảo anh khoai giúp cho :slightly_smiling_face:

3 Likes

Anh khoai là ai vậy bác?

1 Likes

Là cao thủ , anh có đội nhóm hô cp lên là lên

2 Likes

Em xin nick bác khoai với ạ

Bác ấy đang qui ẩn ,

GEX em trông chờ nó lên 2x cho em gỡ lỗ 50% thôi cũng được, nhưng nó bất ngờ giảm sàn 2 phiên rồi, phải nói là rất hụt hẫng :cold_face:

1 Likes

cắt, chờ 10 mua lại

3 Likes

Lỡ cắt xong nó bật lên thì phải làm sao ạ? :cold_face:

1 Likes

Hàng này cắt nhanh chân thì còn trym, cắt chậm mất trym thậm chí cả mạng!
Tham lao vào con hàng vô số nhỏ lẻ hô hào đu bám thì nên quay đầu sớm là bờ!

1 Likes

Gex này mượt nó chốt bán 80 triệu cổ hơi căng nhỉ, giờ lỗ trên 30% rồi còn cut gì nữa, 2 phương án:

• Cut 1/2 qua mua 1 cp cơ bản tốt → tốt như thế nào bạn phải nghiên cứu nhé.
  • Hold chờ gex tạo đáy thành công cùng thị trường mua trung bình giá( Số lượng mua phải ít hơn số lượng CP đang hold ví dụ hold 100 CP thì nên mua từ 30 đến 50 CP và hồi lại đủ tốt là bán ngay lượng mới mua)
    Chỉ có như vậy mới nhanh về bờ thôi.
    chứ cutloss thoát ra khỏi thị trường khi khoản lỗ dưới 10% thì mới ổn.
2 Likes

sau thị trường từ đáy đi lên cố chọn CP nội tại mạnh lead của dòng mà chơi lên nhanh mà có biến cũng dễ thoát, ko nên tham gia vào các dòng đầu cơ

1 Likes

Dòng dầu cơ chỉ thích hợp đầu tư lúc thị trường uptrend dòng tiền mạnh lên nhanh.

Bác hỏi câu này là đủ hiểu vì sao cầm giá 4x đến tận bây giờ :slight_smile: tiền là hữu hạn chỉ có cổ là vô hạn thôi

2 Likes

Mua full GEX giá 4x rồi giờ không còn tiền mua thêm nữa bác, thế mới đau, mỗi ngày giảm sàn là một niềm đau :cold_face:

1 Likes

Bỏ quên đi chứ làm gì được nữa giờ, đu 4x giờ giá 14k lỗ quá nặng rồi. Trong thời gian chờ đợi cổ phiếu hồi lên 2x thì lo mà học thêm kiến thức chứng khoán đi xem mình sai ở đâu, không có kiến thức mà nhảy ầm cái vào TTCK như thật, mua đu ngay đỉnh luôn mới sợ, lại còn mua full tiền, cậu mà làm quả trung bình giá xuống nữa tôi ngất luôn. Đánh chứng kiểu đó có bao nhiêu tiền vào cũng đốt hết sạch.

2 Likes

Hình như GEX mai được giải cứu rồi, tối hôm nay vừa ra tin:
Chứng khoán VIX đăng ký mua 15 triệu cổ phiếu GEX
GEX lên lại 4x trong tình hình này hơi khó, Anh Tuấn cho GEX lên 2x cho em gỡ bớt lỗ với ạ :cold_face:

Chứng khoán nó có đảo chiều sau 1 phiên mà hô được. Cứ ngồi đó đi à, GEX nó còn nằm ở khu vực 1x còn dài nhé, xấu thì nó về dưới 10k luôn ấy chứ đừng nghĩ nó có giá 14k.

Tính ra về cơ bản GEX ngon nhất sàn chứng khoán luôn, 3 ngành thiết bị điện, vật liệu, và cho thuê bds trung tâm thành phố đều rất tiềm năng
GEX nắm trong tay Thiết bị điện GEE giá 2x, Cảng Đồng Nai PDN giá 14x, Cáp điện CAV giá 5x, Tổng công ty Viglacera VGC giá 3x
Nhìn danh mục GEX sở hữu thôi đã thấy giá 1x sai sai rồi, nắm trong tay toàn hàng ngon, GEX còn là doanh nghiệp dẫn đầu năng lượng tái tạo của Việt Nam
Em vẫn luôn tin tưởng GEX tương lai có giá hơn 100.000 đồng/cp, nhưng lái đè kiểu này làm hụt hẫng quá, ác vãi luôn

Bác nhận định sai nữa dòng tiền thông minh nó biết đâu là ngon đâu là dở, nếu ngon nhất tam sàn thì nó sẽ ko có giá này mà đang là 80-100k rồi.
Ngon hay ko thì nên hỏi gex ông chủ của mày là ai