Giúp em với: kẹp GEX 4x giờ phải làm sao?

Bác coi thường ông chủ của GEX à, bác nên tự soi lại mình có bằng cọng lông người ta hay không
GEX là tổng công ty kỹ thuật điện của nhà nước, việc thâu tóm được GEX đã là số má rồi, khi thâu tóm GEX thì nắm luôn GEE vì GEX nắm 100% GEE
Nhưng chưa dừng lại ở đó, sau khi làm chủ GEX, bác Tuấn dùng GEX thâu tóm tiếp nhiều tổng công ty nhà nước khác, như Cadivi CAV, Viglacera VGC, thiết bị điện THI, cảng Đồng Nai PDN, Công ty dây đồng Việt Nam CFT, …
Hiện tại GEX sở hữu nhiều tòa nhà văn phòng cho cho thuê doanh thu hàng nghìn tỷ, nhiều khu công nghiệp lớn như Tiên Sơn, Yên Phong (Bắc Ninh); Hải Yên, Đông Mai (Quảng Ninh); Phong Điền (Thừa Thiên - Huế), Tiền Hải (Thái Bình), Phú Hà (Phú Thọ), Đồng Văn IV (Hà Nam)… với tổng diện tích lên tới hàng nghìn ha, thương hiệu thiết bị điện hàng đầu Việt Nam, thương hiệu vật liệu xây dựng Viglacera hàng đầu Việt Nam, năng lượng tái tạo hàng đầu Việt Nam được hưởng ưu đãi FIT thành công
Bác Tuấn chỉ mới sn 1984 mà quá giỏi, phải nói là xuất sắc mới đúng

Giỏi vậy sao cổ đông đi theo lại khóc ròng thế :))

Vì GEX tầm cỡ vậy nên em mới đầu tư giá 4x, giờ giảm giá sâu thấy chua rồi, nhưng GEX vẫn là công ty tầm cỡ, mặc dù thua lỗ GEX nhưng em vẫn nể ông chủ của nó quá giỏi

Khi những thẳng như TM đc khen giỏi thì nước mình còn đi xuống , tiền nhà nước bị rút ruôt. Ct chỉ đánh chứng up bô , cty ck thì cầm chính cp của mình . Việc thâu tóm là cho 1 nhóm lợi ích , thử ko nằm ở nhóm đó xem có giỏi đc ko . Gex là hàng lấy ra up bô. Trên này các gạo cội tay chân của nhà gex vix… cực nhiều

1 Likes

Trên sàn có nh loại ông chủ, có ng muốn đồng hành cùng dn và cổ đông còn phần lớn hở ra là thịt :)) giỏi k có nghĩa là có tâm đâu, nhưng thôi tuỳ bác, túi tiền của bác mà

Thằng TM nó ăn toàn cty nhà n.ư.ơ.c nên dễ bị để ý cho vào lò nấu cao nếu có sơ hở hoặc phe phái yếu thế…

1 Likes

Nói gì ác thế bác, nắm Tổng công ty lớn của nhà nước là uy tín mới đúng chứ

“Người dân” nhà mình hay có câu " nuôi béo để thịt" đó!!!

Lịch sử lặp lại rồi:
Ngày 23/6/2022 VIX đăng ký mua 15 triệu cp GEX
https://cafef.vn/chung-khoan-vix-dang-ky-mua-15-trieu-co-phieu-gex-20220623002037751.chn
GEX tăng giá 50% trong thời gian một tháng VIX mua vào

Ngày 20/12/2022 VIX tiếp tục đăng ký mua vào 15 triệu cp GEX
https://baomoi.com/chung-khoan-vix-dang-ky-mua-15-trieu-co-phieu-gex/c/44602882.epi
Vậy là một tháng tới GEX sẽ tăng giá 50%, lên lại 2x nhé GEX ơi

1 Likes

Em nghe nói 10 năm sau GEX có giá 500k - 1 triệu đồng/cp với thương hiệu xây dựng Viglacera hàng đầu Việt Nam, thương hiệu thiết bị điện Gelex và dây cáp điện Cadivi hàng đầu Việt Nam, hệ thống điện gió và điện mặt trời hàng đầu Việt Nam, hơn 4k ha khu công nghiệp quanh Hà Nội của GEX thu hút nước ngoài đầu tư rất mạnh, ngoài ra GEX còn có thế mạnh Logitics, vốn chưa tới 1 tỷ cp mà mục tiêu top 20 tập đoàn hàng đầu Việt Nam là quá đặc biệt nổi trội, coi như một bluechip giá trị đậm đặc nhất trên thị trường chứng khoán.
Vì niềm tin này mà GEX giảm từ 4x về 1x em vẫn còn nắm giữ.

Uhm tớ sai rồi bạn đã nắm rõ doanh nghiệp vậy: gex cty tốt nhất 3 sàn, lđ gex có tâm có tầm và bạn định giá dc gex 1.000.000 thì bạn cứ hold thôi đâu cần ai tư vấn nữa nó giảm vô lý thì thị trường sẽ trả lại cho nó thôi.
Hiểu quá rõ về gex vậy bác chủ chủ yếu pr khéo cho nó thôi chứ kẹt gì

1 Likes

Trong đâu tư đừng nên cuồng yêu hay cuồng ghét bất cứ 1 cp nào hay 1 doanh nghiệp nào chỉ yêu tiền mình và bảo vệ nó thôi.

Tôi khuyên bạn nếu đã cầm đến giờ thì bạn “phải” cầm tiếp. Ko nhảy nhót nữa. GEx theo tôi ko tệ đâu. Nhưng lần sau đừng cuồng CP và Doanh nghiệp nữa bạn kẻo bị Media tiêm nhiễm. Tuấn mượt là siêu cao thủ lái, tuổi trẻ tài cao, giỏi hơn Quyết còi nhiều.

1 Likes

Sắp tới triển khai QH điện VIII có lẽ có sóng điện và Gex có thể đc hưởng lợi đó. Cầm thôi bạn

1 Likes

Nếu tôi bị kẹp 4x thì chờ chuẩn bị tiền, 14k mua 5%, 12k mua 10% 10k mua 25% dưới 10k mua nốt số tiền còn lại quan điểm cá nhân ko khuyến nghị mua bán, ko thì giữ đến lúc giá lên trên giá mua bán dự kiến thời gian 3 đến 4 năm.

tui cũng bị kẹp 4x, xin hỏi bác là bác có bị kẹp k hay là chỉ " nếu" thôi ạ :))
đọc bài bác mà mừng quá, công ty tốt, tôi cũng an tâm giữ :joy:

chúc mừng bơ mua 1 chỉ vàng “thật” giá trị thật là 1 triệu mà giờ có 14k quá bèo rồi còn gì. hold chặt

quan trọng là a TM đẹp trai, dại trai có gì sai? :joy:

kaka hợp lý đại gia tuổi trẻ tài cao thế hệ xuất chúng trên tài Trịnh Văn Quyết, Đỗ Thành Nhân… rất nhiều.

Nay tín hiệu đáy rồi :cold_face: