Góc Thư giãn: Làng Trứng truyền kỳ!

Có một nghịch lý rất buồn cười là :crazy_face:

• FO chả bít giề nhưng luôn muốn ăn ngay và ăn bằng lần :star_struck:
  • FN biết rất nhiều và thực tế họ ăn bằng lần được nhưng ho ko bao giờ đặt nặng việc đó. :blush:

Điều đó chứng tỏ càng đầu tư lâu, càng hiểu biết thì người ta càng trở nên kiên nhẫn và bình thản hơn :innocent:

7 Likes

Anh @Andjku đỉnh quá, may mà có duyên gặp anh. Đc đọc các chia sẻ từ anh. Chiên chứng lòng nhẹ nhàng.

3 Likes

BÁC GIỎI QUÁ i
MỘT LẠY NÀY EM PHỤC BÁC
BÁC CHO EM HỎI XÍU HSG VÀ NKG TỪ 6K LÊN 50K BÁC CŨNG ĐẾM NẾN NHƯ THẾ Ạ.

3 Likes

Rất vui các bài viết hợp gu của bạn, hi vọng sẽ có ích cho bạn :beers:

3 Likes

Phải thú nhận là trong cuộc đời chiên trứng ko quá ngắn của tui thì:

• Mua ngay đáy tui làm đc khá thường xuyên :blush:
  • Nhưng bán đúng đỉnh - ăn trọn sóng thì tui chưa bao giờ làm được :joy:

Có ai lý giải giúp tui tại sao hk ? :blush:

6 Likes

Em cũng ko làm được điều đó, và em chả tin vào kỹ thuật gì đâu, em tin vào doanh nghiệp mình cầm. Hy vọng 50k-70k thì là kỳ vọng thôi bác ơi.
Như Ceo đấy bác từ 8k phi 1 mạch lên hơn 60k, ông đếm nến kiểu gì cho chuẩn bác nhỉ!

1 Likes

Bạn lý giải đúng đấy: Tui mua theo định giá và bán theo kỳ vọng …nên ko bao giờ có thể bán ngay đỉnh :weary:

Đỉnh ở đâu!? :astonished:

• Chỉ … Nái bít được! :grin:
5 Likes

Đỉnh 50 thì a ăn trọn 49.9 thì đỉnh chả nghĩa lya gì hết

1 Likes

:grin: :laughing: :grin:
Phát biểu lên tay quớ! :heart_eyes: :bouquet: :shaved_ice:

4 Likes

:grin::grin::grin: đoán trúng thì trúng k trúng thì kiểu gì cũng đúng :money_mouth_face:

3 Likes

Đầu tư là mua sự kỳ vọng vào tương lai bác nhỉ, nếu ko có óc tưởng tượng thì ko có mã nào lên cả có phải ko bác ?
Bản chất của trái chứng là gì …
Hiểu được sẽ ko chym lợn nữa bác nhỉ
Ko hiểu sẽ rất khó ăn phải ko bác, nến này nến kia làm gì cho đau đầu chứ ?
Thấy giá ngon múc cất tủ …
Lúc giá cao vách ra chốt …
Xong

2 Likes

Vâng anh, giả sử bảo mình mua lúc mình bán thì mình có mua không, chắc mình sẽ trả lời ngu gì mà mua. Vậy ai mua nái bảo nái mua à, khó trả lời nhỉ. Lúc mình mua thì vì nó còn là con gà con, lúc bán là con mái mơ thôi, còn mái mơ có bị thịt hay nuôi tiếp thì để răng của khách nhà hàng lựa chọn.

3 Likes

Nay thấy Nái Hercules úp bô chưa? :sweat_smile:
Rất nhẹ nhàng và tjnh tế :rofl:
image
( Internet )

4 Likes

Làm gì mà đã úp, xuống 16, 17 làm vòng mới chứ

1 Likes

Chim lợn hay không thì không biết. Nhưng cái kiểu mà đỉnh rồi hô ae vào mua với bắt đáy là mình khinh. Có biến chạy trước

3 Likes

Anh đã nói rõ là " Lái mới bít " mờ! :sweat_smile:
Chúng ta chỉ có thể " đoán " thôi :blush:
Riêng anh ko đoán … Anh chỉ đơn giản … chốt lời và chúc phúc cho người tới sau :innocent:
Đấy … chả bao giờ anh bán đc đỉnh :upside_down_face:
Cơ mờ 19 xuống 16 cũng ko ít nhỉ … :crazy_face:
Cộng thêm margin nữa là đủ …ra đê rùi :scream:

6 Likes

Việc ai nấy làm em ạ, ko lo cho toàn thiên hạ đc đâu nè :joy:

3 Likes

Vâng, em có làm gì đâu. ae trong group thì khuyên nhau thôi em cũng chẳng nói ở đâu cả ạ. Còn động chạm em, em tức cái lồng ngực.

1 Likes

Anh đã từng làm " mõ làng " , kết quả là … từ " bển " qua đây :joy:
Nên giờ anh ko làm mõ làng nữa, việc cần nói thì vẫn nói nhưng ai hiểu đc thì hiểu, ko hiểu đc thì thui nè :innocent:

5 Likes

Khổ, mấy ông F0 cứ phàn nàn với tôi đầu tư như anh nói thì bao giờ mới giàu được như anh? Chắc nó nghĩ mình đang lừa nó :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

4 Likes