Hành trình chiên chứng _ Làng trứng truyền kỳ

Cá chimmmmm nướng

Bữa nhà e mua về nướng bằng nồi ko dầu rồi cuốn bánh tráng, chẹp chẹp

2 Likes

Dạ không có Ka @Andjku thì mình cũng ko nhàn nhàn hạ hạ v đâu bác Minh ạ

Cúm ơn Ka lần nữa hehehe

1 Likes

Nhiều zị ta :kissing: vẫn còn tới 298 :scream::scream::scream::scream::scream:

Con này chưng tương ăn cũng ngon. Có điều giờ đa phần là cá nuôi, thịt không ngon như hồi xưa.

Giống như cá rô đồng hồi đó thịt dai ăn sướng, giờ rô nuôi to mập nhưng thịt bở hơn.

Anh thích ăn cá mú đỏ mà sau này ít thấy bán. Thịt nó siêu dai và ngọt.

4 Likes

E chưa ăn, bữa giờ quảng cáo cá bơn hờn quớt mà chưa ăn luôn a ạ

-Andjku

Em xin Ka @Andjku trích sang bên này ạ

5 Likes

E gửi lời cám ơn đến Ka, chứ e có 1 tk để tự chơi thì nó hòa vốn sau 4 tháng hehe, tốn tiền nuôi các a haha

2 Likes

Nếu em có 4,5 TK thì Tổng Danh Mục phải là TỔNG TÀI SẢN của cả 4,5 TK đó … Chiên Trứng nói riêng và đầu tư tài chánh nói chung bản chất là khiến TIỀN ĐẺ TIỀN … Ko làm đc điều đó thì có x2 x4 một vài trái nào đó cũng chả có ý nghĩa gì khi TỔNG DANH MỤC lại âm :joy:

Cơ mờ … Thế có trái nào ăn 40 - 60% để khoe cùng ThốngKa @bangthong_tamquoc ko em ? :kissing:

6 Likes

@Andjku :joy::joy::joy::joy: mưu sự tại nhân. thành sự tại thiên dk à. :joy::joy::relieved:

NAV siêu to + 20% > NAV siêu nhỏ x 200 lần :face_holding_back_tears::face_holding_back_tears::face_holding_back_tears::face_holding_back_tears::face_holding_back_tears::face_holding_back_tears:
Ủa tối qua thấy có topic 1 tỏi lên 20 tỏi, giờ đâu ùi ta?! :kissing:

2 Likes

Mỗi khi ăn gì đó ngon ngon là em nhớ tới chị @ngaydepseden anh @NPN1989 :stuck_out_tongue:

5 Likes

@Tammy.Tr vốn 1 tỏi lên 20 tỏi.:joy::joy::joy::joy: hành trình 1 năm​:thinking::thinking: chắc chiến chứng ■■■■ thì đc. chứ các a ở đây vốn nhỏ. oánh gần 7 năm chưa đc số lẻ với ngta :joy::joy::joy::joy:

2 Likes

Chắc cũng trend lắm

5 Likes

HAI CÂU HỎI VÌ SAO?

Vì sao Thơ ký lại nhớ và mong dk đến vậy? Bởi vì Thơ ký đã quá yêu, yêu dk.
(Đừng hiểu sai, oan cho a! "quá yêu” nghĩa là quá yêu kiến thức, “yêu dk” là yêu sự tận tình của dk) :hugs:

Vì sao nghề đtck lại rất khó? Giàu nhanh (ko tính MM(*)) thì cực khó và ko có màu hồng như các Côn & Brokers làm văn tả cảnh?
Anh(**) ko phân tích 3 trang/1 bài để tra tấn ace nữa, chỉ sơ qua như sau:
Đầu vào mỗi nghề đều lựa chọn rất kỹ người tài giỏi và chỉ số ít trong xã hội mới đáp ứng được. VD nghề chuyên gia, công nghệ, bác sĩ, kỹ sư, an ninh, quân đội .v.v. Họ làm việc rất chăm chỉ và cống hiến. Họ giỏi như thế mà còn khó có thể làm giàu.

Vậy 1 nghề mà đầu vào cực dễ như đtck, hầu như toàn XH dù là ông chủ hay anh phụ hồ, dù là giáo sư tiến sĩ hay các cháu học sinh, dù là phi công tiêm kích hay bác lái xe ngựa đi thồ khoai lang…đều có thể tham gia. Vậy thì việc làm giàu là dễ hay khó?
Thế nên, ace đừng buồn nếu thua lỗ hoặc chỉ có lãi tẹo teo. Hãy cố gắng để về đích!

A phân tích đtck nó khó như vậy cho thực tế chứ không phải bàn lùi. Bởi vì ttck luôn là mỏ vàng - Kênh đầu tư kiếm tiền số 1, vượt trội tất cả các kênh đt khác đối với nđt giỏi giang 5% gì đó.

Ghi chú : (*) MM bài viết ko phải là tạo lập tt. Nghĩa chuẩn quốc tế là người thao túng tt. Ngoài ra, có thể ghép chữ cái "m” thành: may mắn, thông minh, mưu mô, ma mãnh, lưu manh, múa mõ,m…
Đầu tư 1 tỷ thành 20 tỷ cũng dễ mà, Lady nghi ngờ là sao? Có 1 kênh đt rất nổi tiếng được Nhà nước cấp phép đàng hoàng, nhiều nđt chỉ với 10K thành 20 tỷ⇔1 tỷ thành 2 triệu tỷ, Vietlott đó!
(**) Coi như từ nay xưng anh với Thơ ký và Lady để ko phạm thượng với dk và ace hơn tuổi.

Góc nhờ vả: Dk đang đi du lịch vòng quanh thế giới, giờ này chắc đang ở Matxcova, Liên bang Nga. A nhờ trực tiếp ko hay lắm :kissing:, vậy nên nhờ Thơ ký nói với dk giúp a: Khi nào đến Canada, cho a gửi lời chào người bạn vô cùng xinh đẹp @WINTERBEAR của dk nhé! A cảm ơn.

5 Likes

Em cám ơn anh nhoa nhoa :heart_eyes:

Thì anh đã già đâu mà “muốn” xưng chú với e à :stuck_out_tongue:
Nay em mới biết có bài từ 1 tỷ lên 20 tỷ, chắc do dạo này em ít lang thang ở pic ngoài. Người quen cũ thì cũng dần ít đi, toàn thấy hô hào, không có mấy pic có chất lượng ạ

4 Likes

Gấu cảm ơn Thơ ký và dk nha (mà bạn nào là thơ ký, bạn nào là dk nhỉ? :sweat_smile:) Nếu đủ duyên sẽ gặp nha. Tu viện Trúc Lâm, Edmonton, Canada. Chỗ thầy Pháp Hoà. Gấu vẫn còn tóc nha nha :four_leaf_clover: @Boeing @Chanel

18 Likes

Ẩn tu rồi thì nên ẩn tóc luôn ạ :slightly_smiling_face:

Karol.

7 Likes

Cảm ơn bác với những chia với ace LC ạ. ĐK chắc sang Đức xem euro rồi á.

3 Likes

Đầu Vào KHÓ vì những nghề này tương đối khó và cần có NHÂN TÀI để đáp ứng.

Đầu vào Dễ vì nghề này CỰC KỲ KHÓ và cần có … GÀ MỜ để … làm TÀI NGUYÊN :rofl:

Gà Mờ Là Tài Nguyên của Trứng Trường :grinning:

• Andjku

Đẹp Thật ! :grinning:

6 Likes

2 ly 2 bánh và ko nhớ đến thằng e, hận