Hành trình chiên chứng _ Làng trứng truyền kỳ

4 Likes

Thế tối về phải học tập ư

2 Likes

Có nhiều người cứ thắc mắc sao mình nắm nó giảm mà mình bán thì nó chạy luôn!? :joy:
Thực ra chuyện đó rất bình thường vì hàng phải rơi " đủ " vào tay nái thì nó mới chạy chứ … hông lẽ nái nó rảnh tiền kéo lên khơi khơi cho mình ăn? :woozy_face:

• Cho nên Nái chả sợ ai, chỉ sợ hình thức đầu tư thụ động như kiểu Warren thui vì một khi Ngài Warren đã xác định đc giá trị thực thì Mơ đj ngài ấy mới bán lại cho giá rẻ hơn :laughing:
  • Thế nên muốn hay ko các đội nái vẫn phải chấp nhận cho ngài ấy hưởng thành quả xứng đáng của mình :pensive:

Trích Andjku

8 Likes

Hay quá! có điều ndt cá nhân thường không chịu nổi khi nhà thằng hàng xóm nó “xanh” mà mình lại chưa “xanh” lắm :laughing:

2 Likes

Phen này Nái tới công chiện với LT :blush:

1 Likes

Thư giãn ngắn ( st x Andjku): The grass is greener on the other side! :rofl:

Chuyện tiếu lâm kể rằng có một anh bị ÝL nên phải đến ông lang lấy thuốc
Thầy lang đưa thang thuốc cho còn dặn kỹ :

• Nhớ là sau khi uống độ nửa giờ thuốc ngấm mới có hiệu quả nhé!

Hôm sau anh ta lại đến lấy thuốc, thầy lang hỏi :

• Thế nào, hôm qua uống vào có thấy hiệu quả không?
    Anh ta buồn rầu trả lời:
  • Chán quá thầy ạ, mới uống được có 15 phút thì nhà cháu có việc phải đi nên vẫn chưa thử được
    Thầy lang tỏ ý tiếc rẻ, nói đùa:
  • Khổ, thế mà không sang nhà cô hàng xóm thử nhờ một tý xem thế nào?
    Anh ta lẩm bẩm:
  • Nếu sang hàng xóm thử được thì cần quái gì đến thuốc của ông chớ!

( Internet)

• Bạn thấy đấy!

• Cỏ nhà hàng xóm “luôn trông xanh và ngon” hơn cỏ nhà mình và hầu hết chúng ta đều bị hấp dẫn bởi cái gì “ko phải của mình” và hờ hững, xem thường ngay với những gì “ta đang có” !

( Ảnh Internet)
Một chú bò ngốc nghếch khuỵ gối vươn đầu qua hàng rào kẽm gai để ăn cỏ phía bên kia, bất chấp da thịt rướm máu vì kẽm gai và… sự thật là cỏ bên chỗ nó đứng dễ ăn - an toàn hơn!!!

• Trong Trứng trường cũng vậy, Khi bạn nắm tiền trong túi và đã khá hài lòng với thành quả đạt được … nhưng Trứng biểu và trái trứng khác dù " không đạt chuẩn của cá nhân bạn " nó cứ …tăng
    Lúc ấy tiền trong túi ta thì nguội còn “đầu ta thì sẽ dần nóng dần lên…”
    Rồi thì bạn sẽ nảy sjnh sự tiếc nuối FOMO và ước gì mình đang nắm Trái Trứng ấy trong tay thay vì tiền trong túi!!
  • Ban đầu có thể chỉ là “suy nghĩ thoáng qua” dễ dàng “bị dập tắt” bởi trình độ hiểu biết và kjnh nghiệm
    Nhưng …nếu việc ấy “vẫn tiếp tục kéo dài” ( Trứng biểu vẫn tiếp tục tăng, cỏ hàng xóm vẫn tiếp tục trông xanh và ngon hơn) thì sẽ có ngày ta “ko còn đủ kiên định” và sẽ đưa ra quyết định qua nhà hàng xóm chiếm cho được đám cỏ đó ( lao vào mua Trứng dù nó ko đúng các nguyên tắc, tiêu chuẩn đã đề ra) “bất kể phải gặp nguy hiểm gì hay phải trả giá đắt ra sao” :rofl:

( Ảnh Internet)

• Và… khi sở hữu đc cái đám cỏ trông có vẻ xanh và ngon hơn ấy cũng là lúc ta nhìn lại và phát hiện ra …cỏ nhà ta mới xanh hơn
  • Đểu thế đấy!!! … các bạn ạ!

( Ảnh Internet)

( Trích chuyện sưu tầm kèm chế tưởng tưởng hài nhảm chỉ nhằm giải trí Làng Trứng truyền kỳ…)

7 Likes

Hello mọi người. Mọi người khoẻ cả chứ . Giờ sinh hoạt ở group nào thế :slight_smile:

8 Likes

Chào bác đu đủ đã đỏ

Group này nhé bác

6 Likes

Nhiều khi ngài là Nái siêu to khổng lồ hong

6 Likes

hhihi anh đu đủ ơi, bọn em ngóng anh mãi nè :heart_eyes:

6 Likes

Hi chú khỉ già :smiley: . Lâu quá ko gặp. Mọi người khoẻ cả chứ :smiley: lâu rày bận việc giờ quay lại chém gió :innocent:

6 Likes

Chào e. Thấy e có stick xanh rồi kìa. Giờ là chuyên gia rồi :sparkles::sweat_smile:

2 Likes

Dạ tụi e vẫn ổn
a có tgian lên chém gió vs mn cho vui nha

5 Likes

brk đó a, ghê lém

2 Likes

Huhu chiên gia bàn phím đóa anh :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue:

Giờ bọn em chém gió ở pic này nhoa :kissing_heart:

2 Likes

Ghê ta! Ko làm bđs mà chuyển qua brker rồi ah? Có còn hàng nào đang bo cũng đẹp ko? Giới Thiệu a với :kissing_closed_eyes: @Nguyen_Dien

Có ai thấy bạn già a đâu ko @andjku ?

Đại ka ở đây anh uiiii :stuck_out_tongue_closed_eyes: Dk thương mấy đứa em thơ lém, nên không có đi đâu xa :kissing_heart:

4 Likes

Thấy post bài Bò khuỵ gối thò đầu qua kẽm gai để ăn " đám cỏ " nhà người ta, chê cỏ nhà mình nên tò mò vào xem đúng hem lão đệ ? :grinning:
Có khi nào do cỏ bên kia hàng rào có hình dáng khác lạ ko thống đệ @Bang_Thong nhỉ? :kissing:
220px-Cattle_eating_grass_through_barbed_wire_fence
( Internet )

4 Likes

Chào cụ, lâu lắm mới thấy cụ, thi thoảng phải ngoi lên chém gió với ace chớ!

1 Likes