Hành trình chiên chứng _ Làng trứng truyền kỳ

KHÔNG CHẠY THEO!

Trên MXH về ck, đôi khi ta bắt gặp 1 số người có chỉ số EQ rất cao. Họ dành rất nhiều tg lên mạng và cứ cp và nhóm cp nào có sóng là họ trade.
Phong cách chủ đạo của họ là lướt lát, đánh sóng kiếm ăn chênh giá rồi té.

Anh thừa nhận họ giỏi, nghìn người có 1. A khen thực sự và tạm coi như họ tránh được 99% cú sập(•) và nhìn chuẩn 99% dòng tiền.

Nđt F0 sẽ bị ảo giác khi thấy họ kiếm tiền quá dễ dàng và chạy theo họ(••). Điều này rất nguy hiểm: khi phát hiện ra cp của họ xịn sò thì giá đã tăng cao 1 đoạn.
Nđt có chút ít KN và mua theo họ thì cửa ăn vẫn cao 70, 80%, nhưng khi tt chuyển xấu bất ngờ thì rất rủi ro. Với EQ tốt, chắc chắn lúc đó họ đã bán chốt lời ngay tại vùng cao, trong khi các bạn ko biết xoay xở xử lý ra sao: 1 là tử thủ gồng lỗ, 2 là cắt lỗ, 3 là hy vọng trend tăng giá vòng sau.
Vòng quay đầu cơ cp của họ cứ lặp đi lặp lại liên tục như vậy không ngừng.

Do hiếm người giỏi như vậy, vì thế các bạn đừng tự dằn vặt bản thân: tại sao mình đt thua kém người ta như vậy!

Ghi chú: (•) Các nđt lớn đẳng cấp trên tt gần như 100% ko tránh được mọi cú sập. Lý do: Ở bất cứ thời điểm nào, họ đều nắm giữ 1 tỷ lệ cp nhất định trong tk và luôn tâm thế đối mặt khủng hoảng để xử lý tk, hạ giá vốn giảm thiểu thiệt hại.
Họ ko có cái kiểu: Hnay 100% full cổ, 8 ngày sau lại 100% full cash như các Côn Mbs, Vps, trên Tivi mà em @maylangthang đã post chia sẻ thông tin.
(••) Đây là pp đầu tư theo dòng tiền, theo sóng ngành hưởng lợi vĩ mô, theo trend và đà tăng giá cp. Nó thiên về ptkt.

P/s: Thơ ký quen pác Jean.2007, nhắn giúp anh: Mời em Maylangthang vào giao lưu chia sẻ bên pic Pác ấy nhé!
Mây ko phải bận tâm khi các gạo cội dời đi đâu vì 1 số đã trở lại. A vừa soi qua lịch sử thì chỉ số ít là vô tư chia sẻ kiến thức. Đa số còn lại phân tích quảng bá DN chỉ để tận dụng dòng tiền điên xưa kia với mục đích cá nhân.
Bây giờ ttck khó hơn và nđt thông minh hơn nên họ ít còn đất để diễn. Điều này rất tốt cho thế hệ F0 tương lai.

Siêu Đại ca Sài Gòn - Gia Định @Andjku có ý kiến chỉ đạo thật là chí lý. Xinh đẹp mang thương hiệu WINTERBEAR đã có từ rất lâu rồi, thưa Dk.

5 Likes

Thực sự anh @Boeing rất tâm huyết với từng comment dành cho tụi em nhỏ :heart_eyes:
Tìm được 1 phương pháp đầu tư hiệu quả , phù hợp với bản thân là một điều bất kỳ nđt nào cũng mong muốn. Em đã từng đọc hết các pic ở f320, f247 , kiểm tra lịch sử của từng gạo cội để học hỏi, kiểm chứng.
Hi vọng với những anh chị em hữu duyên có thể chiên chứng, kiếm được tiền và giữ được tiền :smiling_face_with_three_hearts: :moneybag: :moneybag: :moneybag: :moneybag: :moneybag: :moneybag:

5 Likes

Lão Đệ và Ace Làng Trứng bít Họ sợ nhất điều giề hok ? :thinking:

Gợi ý: điều đó đã đc đề cập trong Làng Trứng truyền kỳ :tongue:

8 Likes

kiến ngộ chưa phải là ngộ. tri ngộ mới thực sự là ngộ.

4 Likes

Realtime hở Ka hihi

2 Likes

Chúc Ka @Andjku và cả nhà ngày mới vui vẻ, tuần mới nhiều may mắn

@bangthong_tamquoc biết đâu ko huynh

4 Likes

nếu là nhật bổn. thì nhìn khá quén. hình như làng cổ Gifu. :joy: :joy: :joy: :joy:

3 Likes

Chúc Ka @Andjku cùng ace tuần mới tươi vui.

5 Likes

đúng là làng cổ, ko biết đóng phim ở đây có bị bắt hong :))))))))

1 Likes

Ka có viết hẳn 1 thư giãn ngắn về dzấn đề này :face_with_diagonal_mouth:

4 Likes

Trứng Tím cả tuần - Thịn Vượn - Bình An nhé cả nhà :hugs:

6 Likes

ơ ơ e mới thấy vườn gì đó

1 Likes

Uầy … Sáng nay Post hình lộn tùm lum, hi vọng chưa ai xem kịp :sweat_smile:

đúng là chưa kịp xem Ka ạ huhu

nhưng e thấy áo hường nha

1 Likes

Dạ, em cảm ơn Ka.

6 Likes

bóng dáng lưng a tôi. cung cao dáo phết. chắc là cũng đóng đc ít cũng 1 sê rri phim dài tập đc,

Đủ chuẩn xjn 1 chân CameO hem Thống Đệ ? :face_holding_back_tears:

2 Likes

e ko ngờ Ka trẻ khỏe khoắn v á hihi

quá đc ý chứ. vai năm thước rộng. thân mười thức cao… mắt phượng mài tằm. :joy: :joy: :joy:
hổ tướng đóng phim đây rồi

Mạng là ảo và đó hem phải Ka :joy:
Ka cũng mong đc như vại :face_holding_back_tears: