Hành trình chiên chứng _ Làng trứng truyền kỳ

Ka nghiêng cứu 1 bụng đó c, hỏi Ka là hợp lý

6 Likes

IT ko ép đc nha, phải có tư duy logic, có năng lực thật vô mới ko bị đào thải

5 Likes

Dạ em cám ơn ka, em sẽ làm theo hướng dẫn của đại ka. Định hướng và sự hỗ trợ của cha mẹ là vô cùng quan trọng nên em cũng suy nghĩ rất nhiều.

7 Likes

Mà nói thật e ở trong nghành, sao nhiều người giờ thích vào IT ta, y như xưa thích vào bank haha, ngành này tuổi đời cv ngắn, áp lực thì kinh khủng, trí tuệ thì bào mòn

5 Likes

Gia đình cháu chắt họ hàng e đang có 4-5 đứa IT rồi nè haha

5 Likes

C hiểu chứ, nhưng mà đang trên con đường định hướng cho con nè, nếu con có thích, chị cũng muốn thử. Không có điều gì tuyệt vời bằng làm việc nghề mình yêu và có năng lực nè

5 Likes

1 IT chuyển qua Cài win dạo sửa máy in bảo trì mạng cho hay :crazy_face:

4 Likes

Ka nói sao chớ e đang ngồi code dạo đây nè haha

Ậy … Code đầy trên discord github … copy xuống là xài … đừng loè Ka :crazy_face:

1 Likes

Nghề máy tính có rất nhiều chuyên ngành nha : phần cứng, phần mềm, bảo mật, … vô số luôn
Bạn của em gái chị cũng học it nà, giờ thì đang định cư ở canada và có công ty phần mềm ( à dĩ nhiên em ý cũng là một ng thông minh tuyệt đỉnh, cơ mà điểm thi hơi lận đận xíu)

4 Likes

Kkk thầy từng dạy phát minh vĩ đại nhất là copy past nha Ka

Tham khảo

7 Likes

Em đang nhắn với bên đó rồi ạ :blush:
Thế giới bên ngoài rất rộng lớn, em mong muốn các con của em có thể đi được ra bên ngooài để ngắm nhìn. Em có kỳ vọng cao quá không đk

7 Likes

Có nha, nó ko muốn thành ra bị ép

5 Likes

Cũng hổng sao luôn, tùy vào năng lực con nà. Chỉ cần kiếm được tiền nuôi sống bản thân và gia đình, ko trái đạo đức và pháp luật là ok :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

7 Likes

Mong ước dựa trên cơ sở Thực Tế thì gọi là Kỳ Vọng :smiley:

Mong ước suông ko có cơ sở thì gọi là Ảo Vọng :rofl:

Giống mấy Chiên Da mong ước Trứng biểu lên 1800 - 2000 trong năm nay vậy :joy:

7 Likes

Nhìn thị trường này mua con nào cũng lỗ nên thôi e ún cf mần việc, bùn ngủ quá đi ạ

5 Likes

É sang ghê :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl:
Tiện thể gọi cho chị cốc đê

1 Likes

e đc mời nhé…gơ mời

1 Likes

Tư zấn mua họ :gorilla::orangutan::monkey: nên đc mời à? :roll_eyes: