Har - Viên kim cương còn sót lại

Gửi tới toàn thế anh em viên kim cương còn sót lại mang vỏ bọc Penny.
Har - Công ty cổ phần đầu tư thương mại bất động sản có gì.

1. Theo báo cáo tài chính quý 3/2021Har có 152 tỷ BDS đầu tư. Và những bất động sản đó là gì. Rất nhiều quyền sử dụng đất ở Thảo Điền quận 2 với nguyên giá khoảng 10-20tr/m2 và hiện tại giá tại đây đang giao động khoảng 200tr/m2. Tính riêng số sổ đỏ này Har đang sở hữu khoảng 1500 tỷ tiền đất > vốn hóa. Mời các bạn xem bất động sản đó là gì ở bên dưới.

2
  2. Nhà cửa 260 tỷ nguyên giá trong đó có gì:
  • Hệ thống Gleendwood bao gồm: Glendwood city, glendwood residences, glendwood apartment đều ở khu nhà giàu Thảo Điền. Định giá của chuỗi này tầm 1500 tỷ > vốn hóa
  • 20 căn biệt thự Midpoint cho thuê dịch vụ ở Thảo Điền giá gốc khoảng 12 tỷ/căn và hiện tại cũng phải 50-80 tỷ/căn. Riêng 20 căn này hiện tại cũng có tổng giá khoảng 1500 tỷ > vốn hóa
    Cùng rất nhiều các bất động sản kim cương khác
  1. Har sở hữu hệ thống trường quốc tế Việt My VASS định giá cũng phải gần 1000 tỷ
  2. Har sở hữu 48.8% giá trị của lô đất 10k m2 2 mặt tiền Kim Biên quận 5. Chỉ riêng tính tiền đất thì quyền lợi của Har cũng hơn 1000 tỷ
  • Har sở hưu 99.8% khu du lịch đảo San hô với đất vàng view biển đẹp lung linh. Em không định giá nổi
  • Har sở hữu 21% cổ phần cơ khí ngân hàng có lô đất 2300 m2 cũng vô cùng nhiều tiền
  1. Doanh là doanh nghiệp BDS tuy nhiên Har chỉ nợ 211 tỷ đồng (bằng 1/5 vốn chủ sở hữu) và mới đây Har đã mua lại 42 tỷ trái phiếu trước thời hạn. Vậy chỉ còn nợ 169 tỷ. một con số vô cùng nhỏ

HAR có thể chưa tốt ngay tuy nhiên nó thực sự là viên kim cương mà anh em nên để ý.
Tài sản 7000 - 10.000k tỷ trên vốn hóa 1200 tỷ thì thật là một điều phi lý.
Hãy mua Har khi người khác chưa nhận ra viên ngọc trong đá này.

21 Likes

Xin chào cổ đông HAR

4 Likes

Khi nào Har chạy mình sẽ quay lại. Sáng nay cắt lỗ sau hơn 1 tháng cầm e nó. Đi bay 3 cái iphone

3 Likes

Hình như bác này có đăng bài trên fireant thì phải

3 Likes

Nhìn chart này mà còn hô hào thì thất đức qua

2 Likes

Chart là cái mẹ gì. Các bố nghe mấy room hô hào thì khen ngon. Tao cũng có khuyên mày mua đâu. Tao đưa lên là để anh em biết đừng có ngu như mày mà bán rẻ cổ có tài sản lớn. Đố mày tìm xem chỗ nào tao chia sẻ sai đó

2 Likes

Mình cũng vừa cắt lỗ sau 1 tuần đu đỉnh, bay 4 cái iphone

3 Likes

Har tầm giá này quá ok rồi, hnay cá mập nào làm lệnh đi 3 tr cp sàn

Bác này nói phiến diện quá, nhìn chart đợt này thì vậy hết, vấn đề là nhìn xa hay ko. Har giá 10-11 là quá tốt rồi. Xem trên tt có cty nào nhiều tài sản , là bđs , ko lỗ mà giá này ko? Tôi đánh giá har tương đương ldg

HAR nhỏ xinh nhỉ, chỉ hơi bé tí hon,

Làm cổ đông dài hạn với har

Con này đọc kỹ kinh doanh chủ yếu mảng cho thuê thôi. Bỏ tiền to xây thu tiền lẻ, ko có năng lực xây dự án to bán đất nền. Chu kỳ BĐS cũng lên nhưng kỳ vọng ko cao

2 Likes

Hi bác…đi đâu cunzg gặp bác nek

1 Likes

Fibo chỉnh 40/100.lái đã làm việc 10/100 hoặc nhiều hơn.5tr cổ phiếu quĩ.ae chủ tịch nắm 30tr cổ thì phải.cô đặc.thứ 2 đỏ tý là bắt đầu phi.har đang tương đương 500m đất thủ thiêm.phi lên 14 mọi ng lại khen rẻ.đất sốt cả nc

2 Likes

Mình múc vì cái tài sản của nó mà bác. Tài sản nó 10 đồng, mình mua mất có 1 đồng. Vứt đi cũng ko sợ thua.

1 Likes

Chào bác nhé, em hay đi bơm oxi cho hội cổ đông trung thành :))

2 Likes

Đi KD BDS thì mua HAR xem như mua đất =1/10 giá ngoài thị trường . Múc KHẨN CẤP . CHart là cái mẹ gì đâu

2 Likes

Cám ơn bác chủ đã tổng hợp đầy đủ thông tin tài sản Đất Đai của HAR

3 Likes

Ceo còn lỗ kia kìa bác, định giá theo tài sản nắm giữ, cho thuê là còn nguyên đất của nó, nó bán 1 miếng còn hơn tài sản cty. Có ông làm giám đốc thuê cả đời ko giàu bằng bà bán nước có nhiều đất. Oai bên ngoài ko nói lên cái gì về định giá

2 Likes

Em múc HAR vì tài sản của nó. Vào chu kì bơm tiền kiểu gì cũng lên thôi. Có đội nhăm nhe vào đè gom, múc dần tuần trước rồi.
Giá nó đang rẻ với tài sản sẵn có, ko phải tự nhiên có dòng tiền vào.

4 Likes