HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Cổ đông HDC vỡ cmn mồm

Đồng ý

Mấy ông đánh chứng ngáo đá cổ tăng thì muốn bao nhiêu esop cũng đc mà, thấy giá cp tăng thì hưng phấn kiểu như nở mg là múc xúc. Đến lúc nó sập thì chửi bới.

9 Likes

Tuần này chuẩn bị chốt cổ tức bằng cổ phiếu. Em F0 muốn hỏi mấy anh chị đi trước nên nhận cổ tức hay không ạ. Nếu bán ra rồi sau đó pha loãng mua lại sau có rủi ro gì ko?

Tùy con, như hdc thì ăn ngọt đấy

1 Likes

HDC đang tích lũy đổ bê tông quanh 64.4 tạo nền để tuần sau phi lên 7x

6 Likes

Chia cổ tức xong vẫn lên 70 à cụ

1 Likes

HDC sẽ có giá 7x sau chia trong quý 3 bác nhé.

3 Likes

chia cổ tức xong dễ trần 2-3 phiên lắm

1 Likes

25.06.2021

A7 phân tích 1 cổ mà xã hội nó nhìn rõ ngay ngon thì ae chả có lộc gì nữa đâu vì cũng vùng toạ độ chết, giống chuyền cành trên ngọn cây. Còn kiểu HDC L14 dưới mặt đất còn âm cả đất.

Chứng khoán không phải cứ ăn mà giàu. Càng để nhiều lộc cho kẻ đến sau ae sẽ càng giàu. Đó là lí do A7 để lại quỹ đất L14 to hơn PDR, chọn HDC quỹ đất to hơn PDR. Không uống nước cả cặn. A7 tự tin xã hội cực thông minh, họ sẽ nhìn ra L14 HDC giá này chỉ 1/30 -1/10 PDR mà PDR vẫn tăng được tiếp, thì A7 ko lo ế. Khi ae muốn uống nước cả cặn, tức là chẳng để được gì cho xã hội, ae bạn bè ăn nữa thì ae sẽ mãi cô đơn và sự nghiệp sẽ ko có gì cả.

Nhiều thằng đầu toi chỉ nhìn 15% nên ăn ở toạ độ chết. Vì thế cứ sau 1 thời gian là bốc mả. Kiểu cổ ứng trước tương lai trăm năm ý. Khi nó sai là không còn cứu chữa.

Kim bài miễn từ của cổ đất là cung tiền M2. Hàng nghìn nghề không nghề nào có được. Các nghề khác giá sản phẩm tăng được ba bữa lại về máng lợn. Chỉ có đất tăng được nhiều thập kỉ. 20-50 lần, giảm 10%. Đó chính là lý do A9 up HDC phi khoẻ. A7 xúc L14 không ngán ai. Không hiểu được điều đó đừng đầu tư vì cứ thích dò mìn, sút mất kim bài miễn tử. Nhìn xu thế giá đất tăng, tiền cứ bơm thì ngán ai?

Ae lâu năm để ý kĩ sẽ hiểu được. A7 hơn các nhóm cao thủ khác , họ cứ luân phiên chết ko phải ở tấn công mà chính là hàng phòng thủ A7 quá kinh. Cả vạn thằng muốn đập chết ăn A7 từ ■■■■ đến fb ko đập nổi.

Đầu tư nó giống đá bóng ở điểm cứ phòng thủ tốt thì trc sau sẽ lên đại gia. Còn hiểu về phòng thủ thế nào thì ae cần sn…

11 Likes

HDC; L14 giá chát lắm rồi. Của các loại A hết! Ngon thì ăn đi sao phải mời?

Theo bác thế nào là chát? Nhờ bác chỉ giáo, đưa ra vài tiêu chí để so sánh chát với mặn được không?

bọn đó có tý kiến thức nào đâu mà phản biện, theo nó chắc LDG CEO DXG mới rẻ và ngon đó :grinning:

3 Likes

bao giờ thì chia cổ tức vậy bác?

Cổ dưới giá trị nhiều lần nhưng mới chạy đc 1 đoạn thì nhiều người kêu chát lắm rồi, HDC a9 xúc 18-20 lên 40 phân phối chắc nhiều ng cũng nghĩ 40 chát lắm rồi. ấy thế mà a9 phân phối xong nó lại phi lên 6x, thế quái nào càng sút càng phi mạnh nhỉ? rõ ràng là chát lắm rồi mà. Còn cổ ứng trước tương lai P/e 17-18 tính thêm lạm phát vào nữa thì thành ứng trước tương lai hàng vài chục năm thì ng ta hô hào nhau ngon lắm ngon vừa. Thực tế đối với cổ bđs thì khi dự án đã nằm trong tay thì việc ứng trước tương lai của cổ bđs chỉ là thời gian triền khai dự án mà thôi, khi dự án triển khai xong bán thu tiền về là trả đầy đủ cho cổ chủ. Và thêm cái hay nữa là việc ứng trước tương lai của cổ bđs lại luôn có lãi bởi giá đất liên tục tăng năm này qua năm khác vì thế mà ứng trước tương lai thời gian chờ triển khai dự án thì cổ củ đã có lời rồi

3 Likes

Thứ 2 tuần sau (28/6) là ngày GDKHQ bác nhé. Ai mua hôm nay thì được hưởng cổ tức 25%.

4 Likes

Sau chia cổ tức HDC mới vọt mạnh.

3 Likes

DC còn 400k nữa, sang tuần bán xong thì HDC phi mạnh

DC bán lại có tây ba lô khác vào mua sao ý nhỉ

2 Likes