HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Thôi xem diễn. Sợ đoán đáy lắm r

nợ vay trên vốn chủ của em nó cũng hơi cao. Vốn chủ 1 đồng 6. Vay 2 đồng 3, giữa cơn tỷ giá với lãi suất thế này thì hơi nóng

Tầm này thị trươngd xấu chung nên có mưcs giá này. Anh em cứ chửi nhau theo ngày làm gì. Cái cần là cập nhật thông tin doanh nghiệp. DN vẫn đang làm như trâu húc mả để hoàn thành dự án so sánh giá 3x 29 để làm gì. Cũng ko cần so sánh dig hay hdc, 2 cổ đều có cái riêng cái chung. Hdc mà sập suốt hay dig cũng vậy thì mã còn lại cũng bị ảnh hưởng vì nó xấu theo ngành. Các bác chửi nhau hết cho vài trang pic. Sợ thật

1 Likes

Nhưng mà vấn đề là chửi nó có làm thay đổi giá trị cổ phiếu đc đâu mà chửi lắm quá . Vào toàn thấy chửi nhau nên chán

Toàn mang tiếng cao thủ mà chả thấy comment xây dựng, cung cấp thông tin gì toàn thấy chọc ngoáy, chửi nhau, các ông bán rồi hoặc hết niềm tin rồi thì thôi qua topic khác mà bàn, cãi nhau, lo túi tiền người khác làm gì, cũng có gỡ lỗ được cho các ông đâu. Hay các ông vẫn thấy ngon nhưng chim để về vùng giá dưới các ông múc ?? Bản chất,giá trị doanh nghiệp vẫn vậy, cũng phải có thời gian để doanh nghiệp lớn, giá cổ phiếu thì do thị trường quyết định, có nhiều đội nắm nhằm phục vụ mục đích người ta, cứ đoán già đoán non, còn tin thì múc tích sản, k thì bán hết cho nhẹ đầu

Chửi vì đam mê thôi chứ bán buôn khỉ gì tầm này :grin::grin::grin:

Nợ vay bác gộp chung doanh thu chưa thực hiện hay đã tách ra rồi vậy. Trong đợt này bàn giao 11tr cổ phiếu đại dương bác phải trừ đi phần phải trả ngắn hạn 600 tỷ và người mua trả tiền trước 200 đi thì tỷ lệ tầm 1.3 thôi, vậy vẫn hợp lý mà bác.

1 Likes

Sao hnay chửi nhiều vậy!. Topic này bác từ trước này là comment hiền hoà nhất. Ko đc nha hông hihi.

2 Likes

Mình đâu hiền hậu gì, chỉ là tới thời điểm phải bật thôi bác à :rofl::rofl::rofl::rofl:

1 Likes

mấy thằng đấy chửi là phải.:)))

Kê sàn sẵn đợi hốt hàng giải chấp đi ae :yum:

Hôm nay thằng nào đạp sàn được thì tao công nhận là bố của giỏi

hdc cô đặc, ko cháo loãng như nhiều cp khác, dn ổn, lđ ổn, lợi nhuận có book cho cổ đông, chả ảnh hưởng gì đuâ

HUB còn cô đặc hơn. rớt cũng về đáy rồi k rớt nổi nữa

hub giá này k rẻ nữa

Nay HDC, HUB, DIH vào bắt đáy được chưa các vị huynh đài. :slightly_smiling_face:

24/10 HUB chia cổ tức 100:15 và PHT 100:5
K biết kèo nào có thơm k hay lại xịt

cp bđs vẫn đang trong downtrend tích lũy thôi, ae đánh đừng có ham. Cổ giảm là do tiền lớn nó chốt lời úp bô, nhỏ lẻ đu đỉnh cắt lỗ nên giá cp giảm là phải. Giá mua hold trung hạn là 2x. mua lướt thì canh 31 mua vẫn dc kkkk.

Thế giá nào mới rẻ

hub giá hiện tại mua hold là được rồi, Hdc và lãnh đạo mua giá cao hơn hiện tại và đang lỗ