HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Giá cp đã chiết khấu mạnh trở về vạch xuất phát cho chu kỳ tăng giá mới bởi nhiều tin xấu, ảnh hưởng từ vĩ mô, thế giới.
Vùng gom 35-36. Mục tiêu ngắn hạn 55-56

Mình bh thấy pic loãng quá . Toàn ông thua tha cay cú mất bình tĩnh chửi loạn lên :smile:

Lên dc 50 là tốt rồi

Theo wyckoff thì cp đang vào giai đoạn tích luỹ sau nhịp phân phối, giảm giá.
Biến động vùng tích luỹ với cản quanh 55 và hỗ trợ vùng giá 30.
Có thể có nhịp rung mạnh thủng 30 rồi kéo ngược trở lại ngưỡng hỗ trợ này.
Vùng tích luỹ có thể kéo dài ít nhất 3-4 tháng kèm khối lượng cạn kiệt trước khi có bước nhảy vọt về giá và khối lượng vượt lên cản 55-56.

1 Likes

Cái phân tích kỹ thuật nó ko có đúng với thị trường chứng khoán vn . Ck vn vận hành theo nhiều kiểu ( tạo lập. Tay to . Chính sách của cp) mình cho rằng ptkt ko phù hợp vs ttck vn .

Anh em Hdc sắp đón chờ kết thúc 2022 -2023 lợi nhuận hoành tráng nhé, Hdc đã tích trữ thóc đầy kho, không lo chét đói như mấy cổ khác

thông tin ở đâu thế bác ơi?

Chém gió thôi , các bác đừng tin, mong anh em chim lợn hoạt động mạnh vào nhé :grinning:

Lúc trước tôi cũng nghĩ vậy, nhưng mua HDC mới biết thị giá và hoạt động của doanh nghiệp chẳng liên quan méo gì nhau cả.

Nếu vậy bác quan tâm chi dn, nghe chim bảo về 25 bác cứ đợi, xui nó chạy luôn thì thôi, hehe

Vậy nên mình mua được lúc giá cp đi ngược với hoạt động của doanh nghiệp mới giàu , còn cứ đi đúng thì làm sao xx được

1 Likes

Đáy hdc đợt trước do margin nhiều, cty sắp chia cổ tức cp, nên force sell mạnh, chứ như hiện nay về giá đó chắc cũng khó. Cty sắp bctc quý 3 khả năng tăng trưởng theo kế hoạch thôi

1 Likes

Im ắng quá nhỉ :grin:

mấy thằng cuối tuần chim hdc giờ cổ nó sắp sàn rồi nên phải đi bơm oxi bên kia bác thông cảm

1 Likes

Té múc hàng khác cũng nhập viện nên im

1 Likes

Lãi của các dự án đang mở bán của Hdc lớn hơn cả vốn hóa hiện tại, chim thoải mái các bác

1 Likes

Thế hoá ra đang hấp hối, ngạt thở nên ko hót đc :rofl:

Giá không liên quan đến doanh nghiệp nha các bác. Chim said :grinning:

Tìm kiếm lợi nhuận từ định giá sai của thị trường

Đa phần là vậy, chứ định giá đúng rồi còn gì để kì vọng :grinning: