HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

bác cũng là 1 người am hiểu về HDC. những chia sẽ khá cần thiết cho người mới đầu tư HDC

Năm ngoái tôi đầu tư cổ đất ( chỉ cổ đât) năm nay thù đầu tư đa dạng, để a e hiểu ntn đầu tư cổ đất là kì vọng, với hdc có cả kì vọng lẫn kqkd hiện tại ( tức bán hàng trực tiếp luôn) do vậy năm ngoái sóng ngành đất chủ yếu do tiền rẻ, năm nay tiền rẻ mất đi để an toàn a e nên coi đất là hàng hoá có bán có lãi và tạo ra dòng tiền như vậy tìm cty tốt mà đầu tư tuy nhiên để tăng mạnh mẽ như năm ngoái và trước nữa là tương đối khó. Về cơ bản vẫn là lấy ngắn nuôi dài, cái gì là tài sản thì sẽ tăng giá theo thời gian

2 Likes

Rất chính xác, thị trường bđs tăng nóng do chính sách bơm tiền đẩy giá nó thiên quá nhiều vào đầu cơ vì vậy chính bản thân chính phủ cũng phải siết lại bằng chế tài và cả chính sách tín dụng tránh việc bong bóng gây hậu quả nặng nề. Tuy nhiên, bđs là món ăn đặc trưng của Việt Nam, các nước thuộc hệ tư tưởng Á Châu nên việc nó luôn có biên lợi nhuận bền vững và lớn có điều nó cũng phải luân chuyển tạo ra các dòng tiền thường xuyên, tăng trưởng như vậy mới tạo nên các giá trị cho xã hội và doanh nghiệp cũng phát triển bền vững được

1 Likes

https://drive.google.com/file/d/1qpOHIOP6XcfUtwKbaXP-Ef5N2yrrJ80L/view?usp=drivesdk
@dchai88 @Luonghp123 @Santiago84 @Sieuco202223 @AnhHdc mình chia sẻ file ghi âm cuộc họp của BLĐ HDC vs các nhà đầu tư hồi đầu năm nay nhé. Hi vọng sẽ giúp ích được cho các bác

2 Likes

Thanks cụ nhé tôi lại đang nhậu rồi ngon ngon tôi lại múc tiếp

Cuộc họp đó cả tiếng đồng hồ nhưng cách bác Liên chia sẻ rất thực tế ae cứ nghe rồi xem lại cách blđ làm việc và nhìn thêm số trên bctc để khẳng định lại vấn đề là xong

Về bctc của hdc tôi so sánh và đọc hàng chục bctc của cty bdds khác nhưng nói về mình bạch và rõ ràng khó có cty nào vượt qua được

3 Likes

Có ticco Tiền Giang đấy nhưng blđ nhà đó quá bảo thủ làm cty ngày càng bị người khác bỏ xa.

1 Likes

SGR cũng ok nhưng cty đó chậm phát triển quá

Tình trạng y chang ticco chia tiền nhiều hơn nên đâm ra thiếu vốn, HUB cũng bị vậy khi sefarico nắm đấy bác

1 Likes

May quá! Bác lấy nick ảo lên đây chửi à. Bác chịu đựng oke đấy. Sống thật bản thân đi.

Mình ngồi đây nghe coi TT nó vã coi còn sức chửi không?

Người ta phân tích thì ngồi nghe. Đúng thì nghe, sai bỏ qua. Giàu bạn có chia cho tôi đồng nào không mà ngồi moi móc cá nhân ra chửi.

DN vốn 4k tỷ mà két sắt còn mười mấy tỷ. Vậy tiền đâu?

đúng tâm sinh tướng mặt zơi tay chuột kkk

Nói chung là cái bảng cân đối kế toán nó mang tính thời điểm, trong một chu kì dòng tiền nó mang đi mua ta lại có dòng tiền doanh thu để bù đắp chi phí, cái này hdc luôn như vậy chứ Ko phải bây giờ mới có

lại vừa viết rồi xoá, vừa bảo lãnh đạo bắt tay lái các kiểu, biết dòng tiền âm liên tục, két sắt dn chỉ tầm 50 tỷ đổ lại, thì sao hồi bên room tỷ đô bac đu 8x 9x khen ngon lắm mà. kkk
Còn để đứa em nó bảo cho là biết thì ít mà chém thì nhiều kkk

1 Likes

Đỏ là cãi nhau ngay :rofl:
Kẻ bất mãn xã hội lại ngoi lên rồi bị ăn chởi :joy:

Đọc báo cáo kém quá nhể

1 Likes

Nói chung ông nào quen ăn x2,3 như năm ngoái thì Ko có chuyện cổ đất năm nay ăn được đâu, tiền giờ nó khôn rồi, nắm giữ lâu lâu thôi, Ko thì nhảy nhót chứ nửa nạc nửa mỡ Ko ăn thua đâu, cổ đất giờ Ko có siêu cổ đâu

Trong cái khó ló cái khôn. Bọn đang nợ to sẽ chết vì lãi đè. DN nào khoẻ tài chính sẽ là cơ hội. Nhu cầu nhà ở, đầu tư bđs luôn có cầu.

vinh em ngày trước cũng hót HDC mạnh lắm mà, sau đổi tâm chuyển ý nhanh thế. bất mãn khi bị chia 3 tk à em

Thôi bỏ đi bác, nghĩ tới mà nó chán. Haizz