HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Frt thuộc dòng khác tôi không rõ nó lắm , được vậy chúc mừng bác :grinning:

1 Likes

Năm nay khó lên Ko dám all in bđs bạn ạ, hdc mua hold thôi, chứ đoạn này chịu để các anh ấy diễn, lãnh đạo múc rồi cũng Ko sợ nữa

Ra bctc ngon mà k ăn thua anh em nhỉ

ngon ở chỗ nào vậy bác

Ko có chỗ nào ngon đâu bạn :rofl::rofl::rofl:

Hôm nay con lợn đen Vinh điềm tĩnh (■■■ dại) đã lên tiếng thể hiện sự ngu như lợn của nó, kkkk

liệu quý sau cty có hạch toán khoản ln bán đại dương k bác, lợi nhuận quý này tăng cũng k cao lắm nhỉ

Hả là sao vậy bác

Bác nên tìm hiểu từ từ trước các thông tin ae đã trao đổi bên trên và lọc qua bctc để khỏi trách ae ở đây lùa người khác bác nhé

1 Likes

cám ơn bác

bảo là cty chỉ có 12 tỷ tiền tiền mặt ko đủ trả lương nv và chi phí lãi vay kkkkk

Ái chà thường ngày nói chuyện nghe có vẻ uyên thâm lắm nay phát biểu 1 câu đi vào lòng đất luôn vậy, haizzz.

Phong cách của hdc là book lợi nhuận thận trọng nếu theo bctc để phân tích dòng tiền thì vốn hoá lúc này là tương đối fair so với thị trường

Mình gợi ý bác nhé, bác xem báo cáo thường niên trước để nắm khái quát cơ cấu vận hành phát triển và kế hoạch trong năm 2022, sau đó vào trang wed hodeco xem phần đính chính thông tin sai lệch, thông tin bàn giao sản phẩm nhà ecotown để định hướng dòng tiền. Cuối cùng là soi trên bctc của hdc 2 quý gần đây nhất (xem kỹ nhất phần thuyết minh) để hiểu chi tiết hơn về tài sản kinh doanh và tài sản tích lũy cho tương lai bác nhé.

4 Likes

Muốn lợi nhuận to vô vincom. Nhược điểm có vài đồng tiền mặt, lợi nhuận thì bé như que tăm

1 Likes

Để bọn khác ra báo cáo rồi sẽ thấy q3 tăng trưởng như Hdc là quá tốt, còn q4 và sang năm book Đại dương thì khỏi nói rồi.

■■ mạ, ông vinh điềm tĩnh trước rất ủng hộ HDC mà nhỉ. sao quay ngoắt vậy

cám ơn bác, tiện bác cho em hỏi chút là phần trả trước cho ng bán để tích lũy đất huyện long điền tăng lên 165 tỉ so với quý trước là 120 tỉ có phải là phần này đã thuộc sở hữu của cty, và nếu thuộc thì 45 tỉ tăng thêm này tương ứng với khoảng bao nhiêu ha vậy??

Tất cả các phần nằm trong bctc đều là đất cty đã kiểm soát bác nhé, theo mình biết thì từ năm ngoái phần Long Điền chỉ có 24ha ban đầu là phần DA được quy hoạch sẵn có thể làm kđt ngay, hiện tại cty đang thỏa thuận với các hộ gần đó để tích lũy thêm đất (phần lớn đất khu Long Điền là ruộng muối đối diện kcn An Ngãi). Còn tổng diện tích thì mình chỉ đoán mò thui chứ ko dám nói chắc, có thể >50ha bác nhé.

3 Likes

cám ơn bác :+1: :+1: