HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Cứ phiên nào cũng 5% cty như hdc thì giống penny quá

Lâu lắm Ko gặp Pao khỏe ko?

Sao bằng vnd

Vnd nó về 12 rồi đó, hdc nền cũ 16, các mã khác nó có nền nó neo chứ hdc Ko biết nền nào

Nhiều mã ngon đã về giá covid 4/2020 thậm chí giá của năm 2019, nvay HDC giá này còn cao. HDC nó cũng là cổ ở mức trung bình khá thôi , hôm nọ tôi dự nó về 20-25 là còn cao. A e cổ đông cũng đừng yêu cp quá mà mắc lỗi quản trị rủi ro.

1 Likes

Uh so với thị trường chung là đắt chứ Ko phải nó xấu, cân thịt bò với cân thịt heo đều ngon cái nào rẻ thì mua thôi

Các ông nhìn thị giá so sánh thế thì toang. Nó còn tính nội tại và vốn hoá từng doanh nghiệp. Bọn phát hành tỷ cổ thì giá nó điều chỉnh biết bao lần.

1 Likes

Khoẻ làm sao đc, tầm này cầm tiền thôi, lau nc mắt cắt lỗ từ nhịp trc nên nhịp này ko mất thêm tiền, đợi tt cân bằng rồi vào lại, chắc lâu đây

1 Likes

Giờ phải trông rộng, ko phải cp ngon là dc

Thị trường chung xấu, bđs bị siết tín dụng, đáo hạn trái phiếu, lãi suất trong xu hướng tăng,… Ngoài ra thì thông tin sắp tới sẽ thanh tra các dự án bđs nên tác động tiêu cực đến cổ phiếu bđs những phiên gần đây bác à.

3 Likes

Chả có j mới

Sàn mãi thành quen . Hôm nay toàn nhỏ lẻ mua . Kệ thôi cứ nằm im Chịu đựng

1 Likes

Xi chắc xuống tàu lâu r

1 Likes

Yên tâm còn sàn dài

1 Likes

Chắc vậy

Thông tin thì vẫn vậy nhưng câu chuyện TTCK Việt Nam hiện nay là Cò Không Tiến. Cứ hồi lên tí thì nhà đầu tư lớn họ nện hàng ra để xử lý trái phiếu đến hạn, chính vì vậy mà thị trường cứ lao dốc ko phanh.

1 Likes

Cổ đất ngắn hạn Ko có kì vọng đơn giản thế thôi ông ạ

Em thấy bác xuống tinh thần nhiều quá

Xuống gì thực tế là thế tôi giờ Ko bao biện nữa có j nói vậy, cũng chả chim lợn vì nó xấu mà có xuống cũng sợ Ko múc vì nó sàn chồng sàn mà cũng Ko kì vọng mấy

Chứng khoán đem đến nhiều cơ hội nhưng cũng nhiều rủi ro, chỉ 5% chiến thắng. Vậy nên đã tham gia TTCK là phải tính được đường tiến và đường lùi, đừng có bảo thủ, tiền mình thì tự bảo vệ, đừng quan tâm đến túi tiền người khác làm gì. Tôi thấy nhiều cụ trên này cũng lạ, người giữ hàng đến khi bị bán giải chấp cũng bị trách, người bán (tránh rủi ro thị trường) thì lại bảo úp bô. Sao ko tự ngồi suy nghĩ xem có cách nào kiếm tiền về cho vợ con được nhờ mà cứ khóc lóc mãi như vậy?
Chứng khoán mà ko thức thời thì chỉ còn cái nịt.

5 Likes