HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

kaka vậy bác đã out hết chưa :sunglasses:

Thật, ra hàng thôi bác ạ akka

Bác ý phím từ 17.x trước chia, giờ là = 80 trước chia. Siêu cp tính ăn bằng lần chứ k tính %

1 Likes

Haha, bác Gà đang nói từ giá này, để e còn căn Target của em kk

HDC giá 1x không mua lên 6x lại tranh nhau

ỐI ZỒI ÔI !!! HDC tiết cung, sắp xẩy ra tranh CƯỚP !!!

Hnay tay to thèm hàng nên tranh thủ thị trường điều chỉnh mang hàng ra đè 64. Lò xo nén chặt lắm rồi, tháo chốt là bật tung.

1 Likes

Có khi kê lệnh mua 64 lại nhầm thành bán đấy các cụ ạ :grin:

The Light City đang giao dịch trên thị trường thứ cấp (các suất mở bán đợt 1) Liền kề 5,3 tỷ đến 5,6 tỷ/lô 100 m2 bao gôm xây thô. Tính riêng tiền đất là 43 - 46 triệu/m2.

Bán The Light

Khu đô thị mới The Light City

3 Likes

Cá nhân mình thấy dịch này bán chậm thậm chí là lượt mua mới khả năng không có. Cò đất chuyển sang bán đồ ăn online hết rồi.

HDC có nhiều dự án đủ điều kiện để mở bán: Tây 3/2; Ngọc Tước II; The Light City; Sao Mai Bến Đình. Đối với dự án Đại Dương thì đối tác đã đặt cọc 290 tỷ rồi, theo lộ trình thì sẽ thanh toán hết vào đầu quý 4/2021. Sắp tới hết giãn cách là ký hợp đồng chuyển nhượng, khi đó đủ điều kiện để hạch toán lợi nhuận bác nhé.

1 Likes

Đón chu kỳ bất động sản mới 2021 - 2025

1 Likes

Tàu HDC bắt đầu lăn bánh rời bến

2 Likes

Tích sản nhé ae, không thì cả đời kiếm đc bao nhiêu cũng theo công thức này nhé

Bản ĐVH hát chỉ là đoàn tàu thôi bác, nên chuyển sang bản Duy Mạnh hát cho nó thành “đường băng phi cơ cất cánh” :grin:

1 Likes

Lưỡng vùng này lâu phết bác nhỉ

1 Likes

HDC cứ lừ lừ rồi đùng cái đổi màu nhanh thôi

Nếu có khách đặt trước mua thì tốt chứ tầm này + giá bán như thế em cá với bác là khó bán lắm.

Đang giãn cách xã hội nên không giao dịch được thôi bác nhé. Hết giãn cách, Chính phủ đẩy mạnh đầu tư công, bơm tiền kích thích kinh tế thì bđs lại sốt xình xịch.
Bắc Giang vừa hết đợt dịch thì đất lại sốt rồi đó. Đấu giá đất huyện Việt Yên mà giá khởi điểm 25 triệu/m2.

Đấu giá đất BG

Đầu tư công chỉ vẫn thấy hô hào trên báo từ năm ngoái tới năm nay thôi bác, giả sử có giải ngân mạnh thì tỉnh BRVT có Phú Mỹ sẽ nhận được các đầu tư ưu tiên nhất. Còn giá đất Bắc Giang sốt vì tỉnh là tỉnh kcn mới nên đón sóng đầu tư nhiều, mua 1 lô 100m2 thì là 2,5 tỷ đã có sổ vứt đó 10 năm cũng chẳng sao, còn đất của hodeco như giá của bác ghi ở trên là 43-46tr / m2 chỉ là hợp đồng mua bán bị giới hạn thời gian xây dựng (3 năm) nên dân họ không thích, mua đất đã 4,3 tỷ + tiền xây và hoàn thiện tầm 6tr / m2 thì bét cũng phải 1,8 tỷ nữa là 6,1 tỷ cho đất và nhà. Giá này hoàn toàn có thể mua được nhà nhỏ hơn ở trung tâm tpvt hoặc nhà mặt tiền ở Bà Rịa chứ ít ai đầu tư vốn lớn mà bán lại chắc là không có lời nhiều trừ khi họ xác định ở đó luôn. Giá đất VT giờ cao quá khả năng người mua, đó là lí do tại sao hơn 1 năm nay cò bds VT nhảy sang mảng cho thuê nhà hoặc làm cò các huyện và Bà Rịa. Như A7 nói thì việc gì phải mua 1 con lợn 150kg cho ăn thì nó cũng chẳng lớn thêm được, cứ mua 1 con lợn nhỏ rồi nuôi béo lên bán chả sướng hơn.