HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Năm 2012 HDC mở bán Ngọc Tước II giá có 15 triệu/m2, bây giờ khu này dao động từ 60 tr/m2 đến hơn 100 tr/m2. Với tốc độ đô thị hóa hiện nay rất nhanh thì 10 năm nữa khu Phước Thắng dân cư sẽ đông đúc, giá đất sẽ như trung tâm TPVT hiện nay thôi bác ạ.

1 Likes

HDC hôm nay giữ giá tuyệt vời, không bị vạ lây bởi VN30, dòng bank.

Em nói vậy không phải là em chê HDC đâu bác, em vẫn ôm HDC đây. Cái lợi HDC là sở hữu quỹ đất ở VT quá rẻ, blđ có tầm.

1 Likes

Cái khoản 120 tỷ góp vào Cty nhà Vũng tàu là món gì câc bác,Cty này có phải HDC ko các bác? bcáo thì nói là góp vốn chiếm 20% vốn. Thong tin đhcđ thì nói góp dự án Thelight city

Đây là khoản KH góp vốn dự án The Light City. KH góp vốn được lợi ích là đc mua dự án The Light với mức giá chiết khấu = mức chiết khấu dòng tiền tại thời điểm nộp tiền với mức lãi suất = tiền gửi bank.

Khoảng tích để phi, ae HDC cứ thưởng trà ngắm hoa thôi

Túc tắc nhặt nhạnh vậy, cứ mỗi lần chỉnh lại nhặt ít, cũng được kha khá

Hdc hnay bố nào xả atc kinh quá bác

1 Likes

Sút càng mạnh, thay máu cổ đông thì sau này phi càng nhanh bác ạ.

4 Likes

Nay có lúc vút lên 65 xong bị ATC ác quá đot

1 Likes

Thị trường chỉ cần ổn định cái là HDC lại bay thôi a e ạ. Cầm HDC cứ kê cao gối ngủ ngon :sleeping:

Nhìn cú vút lên 65 là e a hiểu lò xo bị nén cỡ nào. Buông ra cái là ối zồi ôi. Đếm tiền mỏi tay

1 Likes

Thị trường ổn định e nó lại đi xún là mới chết đó bác

TT ổn định HDC đi xuống khi nào bác?

HDC đã nén chặt vùng 62 - 66, vol cạn kiệt chỉ chờ gió đông là chạy tìm đỉnh mới

4 Likes

Đợi chờ là HP kk

1 Likes

HDC dự định k còn tăng nhiều nữa

AE nào muốn đầu tư cổ phiếu còn nhiều dư địa tăng trong ngắn hạn vì giá thấp thì mua ROS, FLC, KLF, PVX,… nhé. HDC chỉ dành cho nhà đầu tư có tầm nhìn xa, ăn vài trăm % so với giá này trong 2 - 3 năm tới.

5 Likes

Thị trường chồi lên sụt xuống thế này thì HDC không những là con gà để trứng vàng, mà còn là cổ phiếu trú ẩn rất tốt !!!

1 Likes

Target bác Gà cao thế kaka.