HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Room cổ đông HDC: Nhóm: HDC - Hành trình vốn hóa tỷ đô

2 Likes

ngon

2 Likes
1 Likes

Giá trị quỹ đất HDC/vốn hóa so với TDC thì như nào cụ? Tôi đang nắm cả 2 con này. HDC 400ha, 100ha đất sạch, còn 300ha nữa tình hình ra sao rồi cụ? Cụ cho ý kiến giúp nhé. Cám ơn cụ!

Tổng quan các dự án của HDC là như vậy, cty mới nhận thêm dự án Bãi Nhát tại Côn Đảo để làm khu du lịch.
Về pháp lý: các dự án Tây 3/2; Đông 3/2; Ngọc Tước; Bãi Dâu; Đại Dương đều là đất sạch, đã nộp tiền sử dụng đất. Dự án The Light GĐ1 đã làm xong hạ tầng và đang mở bán (đã chốt tiền sử dụng đất với tỉnh); The Light GĐ2 đã đền bù 60%, dự kiến quý 4 khởi công. Còn 2 dự án là Phước Thắng và Wonderland về cơ bản HDC đã kiểm soát được phần lớn diện tích đất.
Còn về TDC, đây không phải là công ty đạt tiêu chí đầu tư của mình nên mình không quan tâm bác nhé.

10 Likes

Thanks cụ!

1 Likes

Hy vọng HDC lọt top siêu cp đất, giá cp lên tiền triệu để HDCers giàu và siêu giàu. 10k cổ đổi mấy con Mẹc như bác A7 nói.

1 Likes

Chẳng ai muốn bán vùng giá này nữa nên thanh khoản teo tóp dần. Có lẽ 42.x là đáy nhịp điều chỉnh này.

1 Likes

Khả năng chiều phi tít.

1 Likes

Bác Liên chắc phải mua tầm giá 43-45 nhỉ. Mà dạo này pic HDC vắng quá, chắc nhiều anh em xuống tàu sang flc klf hay sao í.

1 Likes

HDC lên đỉnh cũ mà lại tắc vol rồi

1 Likes

Ko sao đâu bác. Tắc rồi mai lại thông, HDC lại chạy thôi. Phía trước là bầu trời rồi.

1 Likes

Cái tin esop ra bao h thế bác nhỉ

Công bố trong tài liệu ĐHCĐ hôm qua đó bác.

1 Likes

Esop tác động như thế nào đến giá cổ phiếu ko bác?

1 Likes

Thì khi esop thì tăng thêm nguồn cung cp, giảm tỷ lệ sở hữu của bác tại cty. Pha loãng lợi ích trên mỗi cp

1 Likes

Nhưng cũng có mặt tích cực là giữ chân đội ngũ lao động nòng cốt, đồng hành cùng công ty phát triển.

Sáng e vừa múc 10k giá 46 . Quyết giữ luôn !

Vâng bác. Cái gì cũng có 2 mặt của 1 vấn đề mà

Nên giá cp trên sàn vẫn tăng ổn.