HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Giá cả trên thị trường thì phụ thuộc vào cung cầu thị trường giữa những người mua và những người bán. Những người mua hay bán lại định giá theo giá trị cty hoặc trả định giá gì cả, thấy tăng thì mua thấy giảm thì bán (T+)

2 Likes

Esop 5% thì bọn lãnh đạo HDC ko khác gì ăn cướp nhỉ, lúc giá 14-16 thì lãnh đạo đè đạp cổ phiếu may có bác Chính vào hốt chứ k nhỏ lẻ cũng toi mạng với bọn lãnh đạo HDC.

K thích thì cứ bán đi. Khác có ng khác ng ta đánh giá 5% là nhiều hay ít. A9 bán mấy tháng nay còn chẳng giảm thì vài cá nhân nhỏ lẻ T+ sợ esop cũng chẳng là gì cả

1 Likes

Phát biểu ngu

Bao nhiêu năm qua ban lãnh đạo thắt lưng buộc bụng, gồng chi phí lãi vay để đi thâu tóm đất mới có quỹ đất 466 ha như hiện nay. Trong khoảng thời gian đó cty chưa phát hành Esop lần nào. Bây giờ đến thời điểm cty hái quả ngọt từ tích lũy quỹ đất giá rẻ thì mình nghĩ thực hiện esop như vậy cũng là hợp tình, hợp lý. Cổ đông hãy coi đó là phần thưởng cho ban lãnh đạo để tạo động lực kiếm thêm nhiều tiền cho cổ đông.

P/S: chúng ta muốn người khác cho mình cái gì thì trước tiên phải cho họ đã (cho đi để nhận lại nhiều hơn).

11 Likes

Kệ họ đi bác, đi làm kinh doanh mới biết, người ngoài ai chả muốn ăn, ăn mà đòi ăn tận ngọn chỉ có hóc mà quy tiên thôi !

1 Likes

Kk. Ai ngu chưa biết đâu

Hôm nay dòng bđs có vẻ hơi yếu anh em nhỉ?

Dòng tiền xoay vòng các phân lớp cổ phiếu bác ạ. Hiện tại dòng tiền đang tập trung vào nhóm Bank, Ck, vài mã Bluechip và hàng đầu cơ. Nhóm BĐS đã điều chỉnh và tích lũy trước thị trường nên khả năng 2 đến 3 phiên tới dòng tiền sẽ chảy vào nhóm này.

3 Likes

HDC hôm nay điều chỉnh vol rất thấp.

1 Likes

Hnay buổi sáng dòng tiền của các quỹ ngoại xúc bđs mạnh, gần cuối buổi sáng đến chiều thì dòng tiền nội xúc bank vs ck thì

Thì sao bạn? Nghẽn mạch đúng ko?

HDC hôm nay cả giờ đồng hồ không có giao dịch.

1 Likes

Cung cạn rồi giá sẽ tăng bác ạ

2 Likes

Vol quá thấp rồi, ko ai muốn bán giá này nữa.

1 Likes

Không bán mà cứ lên được một tí là cứ có một cục bán xuống . Tức cái mình ghê !!!

1 Likes

Xin chào các bác, F.3.1.chín đã đưa tôi đến đây. Chúc cd HDC đón cơn sóng thần sắp đến.

2 Likes

Ý đồ của tay to đang muốn đè gom đó bác.

Hôm nay khai trương nhà mẫu The Light City, sang tuần sẽ nhận đặt chỗ mở bán đợt 2.

1 Likes

Tay to cướp hàng kinh quá, cứ đợi cung ra đủ lớn là có lệnh to mua quét lên.

3 Likes