HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

AE đánh T+ chắc chạy hết rồi, chỉ còn lại các nhà đầu tư dài hạn thôi bác ạ

1 Likes

T+ chạy mất dép phọt ứt,
Chạy xong, said “may quá cắt đc rồi, cho những thằng ngu ở lại, thôi đi kiếm cơm cái đã”
Đời đúng là hài!
Thằng đi kiếm cơm qua ngày chửi thằng ngồi chơi vẫn có tiền là thằng NGU.

2 Likes

Cầm HDC dài hạn để ăn quả lãi kép này kinh khủng đấy AE ạ.
Giả sử mua 10k HDC giá 41 ngày 05/06/2021, vốn đầu tư 410 triệu thì 2 năm nữa sẽ có 1,75 tỷ.

4 Likes

LÃI KÉP là kỳ quan thứ 8
Ngồi chơi vẫn có tiền, đi ngủ tiền vẫn về tk

1 Likes

P/E em này đang là 11, cơ sở nào để bác định giá em ấy 17 cho năm 2021 trở đi vậy bác?

1 Likes

Bác lại định giá thay lãnh đạo rồi, kế hoạch BLĐ cổ tức có 20%, ông lại tự thêm thành 30-35%, lợi nhuận cũng tăng có 20%, ông vẽ ra 2022 với 2023 bao nhiêu kia? k đọc tài liệu họp cổ đông à?

Ông Chính sút hơn 10tr cp rồi, các bác này tk k đc 1/200 của lão Chính nhưng muốn giỏi hơn lão mới chịu cơ kkkkk

K biết thì k nên phán bừa bác ạ

Tính thế còn ít đấy
Dn bds k tính pe, nhưng nếu tính thì dn vẫn đang tăng trưởng trên 30%, pe 17 bình thường
A9 bán 2/3 mà k thấy hàng đâu => bị cướp hết rồi :smirk:

Ngon quá thì lại nghi ngờ, khi hết nghi ngờ thì lên 1xx r, há há

ngon quá mai bác xúc đi, hàng trên sàn nhiều.

P/E thị trường chung đang là 20. Nhiều mã bđs khác P/E cao chót vót: SJS =172; NVL = 33; PDR = 24 nên của HDC như vậy là quá thấp đối với 1 doanh nghiệp tăng trưởng các bác ạ.
Đầu tư vào cổ phiếu bđs thì P/E chỉ là yếu tố phụ thôi, phải nhìn vào quỹ đất đang khai thác và lợi nhuận sẽ hạch toán trong tương lai.
Ban lãnh đạo đặt kế hoạch tăng trưởng 20%/năm là thận trọng (chắc chắn đạt được), còn mình dự báo lợi nhuận như vậy cũng là tương đối thận trọng rồi. Chỉ cần bán hết Ngọc Tước II, Tây 3/2 và The Light City GĐ1 thôi thì lợi nhuận sau thuế cỡ hơn 3.000 tỷ rồi, phân bổ đều cho 3 năm thì EPS mỗi năm cũng 15.000 đ/cp. Đấy là chưa tính đến yếu tố lợi nhuận đột biến từ chuyển nhượng dự án Đông 3/2, Đại Dương và triển khai tiếp The Light City giai đoạn 2.

Múc, húc, xúc. Bh bác thấy đẹp bán lại cho bác :rofl:

1 Likes

Bác Cigar kéo cả 319&247 ạ? Cổ ngon thì cứ ngồi chơi xơi nước thôi. Cuối năm mở ra tiêu Tết kk

1 Likes

Cổ đông chuẩn bị nhận cổ tức bằng cổ phiếu 25% nhé

1 Likes

Ngon

Làm 10% xèng, 15% cp thì hay hơn nhỉ

2 Likes

Sút thì sao, cứ sút là doanh nghiệp đi xuống à, nhỡ nhà có ng bệnh tật hoặc làm ăn thua lỗ ở đâu đấy cần bán đi để trang trải nợ nần thì sao bác :))

2 Likes

Con hàng ghẻ , chôn vốn , thôi coi như ngu 1 lần

Sợ ghẻ, âm thầm mà bán, lo cho túi ng khác làm gì. Có ai bán đâu.