HLD - Hạt Mầm Siêu Cổ

Ko. E mua mà để lộ cái lệnh 8,5k, nên người ta ùa theo mua. Chứ em mua suốt từ 52 về 26 lên 34,x…
Chắc nhiều ng đang theo dõi sát sao em nó, nên lộ cái lệnh 8500 cổ thôi thế là ae đua trần, haizzz

A/E họ nhà HUD ngon ngọt nhất Top HD2 , HLD .

3 Likes

OK cả HD2 và HLD đều cùng khởi công dự án gấp nhiều lần vốn hóa vào tháng 4/2022, đều vay bank để làm chứ ko phải góp thêm. Từ thời điểm khởi công tới khi bán hàng xong luôn là thời kỳ đẹp nhất của mỗi 1 doanh nghiệp mà, DN đều phải đợi khoảnh khắc đó trong rất nhiều năm. Bao năm chuẩn bị, còn nđt vào ăn đúng lúc búp măng đâm xuyên mặt đất phi lên. Trong chứng khoán, thời điểm là một trong những yếu tố vô cùng quan trọng.

11 Likes

Mình full HLD rồi Vịnh ơi bgio tắt bảng đi làm

1 Likes

Ok có thông tin gì mới từ DN bác góp cùng ae nhé cho topic phong phú

4 Likes

Hàng ngon :blush:

1 Likes

nếu HLD và HD2 mà tăng được vốn thì mới ngon. ĐHCĐ Vịnh đi pải thúc đẩy họ tăng vốn

5 Likes

Tổng HUD có tới cả 2 và đều nói sẽ cho các dn chủ động được tăng vốn trong tương lai đó a. Trong biên bản đại hội cũng còn ghi đó. E còn nghe bà bán trà đá bảo sắp tới lấy ý kiến cổ đông bằng văn bản để tăng vốn luôn, nhưng tin đồn thôi, khi nào xảy ra mới biết.

5 Likes

Chấm cụ ơi, khi còn mờ ảo chả nhìn rõ gì ai cũng sợ ko dám đi, sương tan nắng đẹp lúc đó mới thấy cảnh Bình Giang đẹp nhường nào, kk

2 Likes

Nhiều ng sợ fomo ko dám múc

Phân tích DN thôi, định giá ae tự định giá :v Mua bán tự mua bán :smiley:

3 Likes

Bao giờ rõ ràng toàn biệt thự view sông đẹp mê li thì cổ đông giàu.

2 Likes

Cty nhà nước 51% lãnh đạo chẳng cầm cp nào theo mình k kỳ vọng nhiều được!

Cảm ơn @Vinh_simdep chia sẻ cho anh em góc nhìn đa chiều, học hỏi trong việc phân tích và đánh giá DN.

1 Likes

Họ cầm chắc bạn cũng ko biết dc đâu. Mình đi đại hội chẳng thấy ai bên ngoài, toàn cán bộ công nhân viên. Nhưng thanh khoản cực thấp. Vậy thì ai là người nắm cổ phiếu?
Một DN mà nhà nước sắp thoái vốn thì chẳng lãnh đạo nào dám công khai khoe mình có ý định thâu tóm cả. Nhìn cái thanh khoản đó, nhìn cách làm dự án có chiều sâu, siêu đẹp, tạo thương hiệu là biết ban lãnh đạo có ý gây dựng 1 cái gì đó lâu dài chứ ko phải làm vừa đủ việc rồi ăn lương nhiệm kỳ.

VNM chị Liên nắm được bao nhiêu? Nhưng vẫn siêu cổ 1 thời.
D2D lãnh đạo nắm bao nhiêu? Nhưng cứ có dự án là hạch toán ngon, siêu cổ.
HLD bao năm qua nó đã chứng minh uy tín bán là hạch toán chuẩn chỉ rồi, bạn check nhiều năm quá khứ nhé.

Khi ai cũng cho rằng phải tư nhân mới ngon, thì cổ nào cũng được săn đón nhiều người mua.
HLD nhà nước nên nó xuất hiện ở chợ vắng người, chẳng ai mua, rẻ mạt lại thành cơ hội lớn.

11 Likes

Thích nhất biệt thự view sông cụ ạ, khi đó thì ối rồi ôi

1 Likes

Hạn chế hô hào cứ để nó tăng tự nhiên

Thấy 2 topic cũ của ng khác nhưng họ xuống tàu rồi thì phải. Nên lập cái topic sinh hoạt chơi thôi :smiley:

3 Likes

Nó ngon tự khắc tăng thôi. Cứ tăng chậm cho chắc

Mình fan cr7 18 năm nhưng. Đầu tư phải theo tư duy của vịnh mới chuẩn. Ngày mới chúc chủ pic vui vẻ nhá

3 Likes