HLD - Hạt Mầm Siêu Cổ

Ban đầu lộ tin thì hay nóng tí. Sau đó từ từ theo cung cầu ổn định

5 Likes

hàng của Shark Vịnh thì ae yên tâm lên tàu

1 Likes

Oki bác

HLD đi ngược thị trường :joy:

1 Likes

Mới lộ tin thì anh em đua và vài người ngắn ngày chạy theo. Vài hôm nữa là tăng tăng giảm giá ổn định tiến lên

1 Likes

HLD cua đã nhìn thấy, nhưng ko có dự án gối đầu, làm đến đâu chia nhau hết đến đấy. Tương lai cũng như NTL. Đầu tư để vào lúc hạch toán rồi lại bán lên đầu nhau chạy như NTC năm xưa thì e thấy k ok.

E góp ý chỗ này. HLD trước giờ hạch toán chuẩn vì còn tổng Land. Hạch toán chuẩn chia tiền nên họ ko mất công hạch toán xấu. Còn nếu bây giờ có dự định nhà nước thoái vốn, lãnh đạo thâu tóm thì thằng lãnh đạo nó sẽ kéo xả, ra tin bét nhè chè đỗ đen luôn để thâu tóm giá xác chết.

Ko ai đi thâu tóm mà kéo lên cho nhỏ lẻ ăn còn mình thì đi mua giá cao cả.

1 Likes

HLD là cổ rõ ràng, mọi thứ đều đẹp, có gì chê đâu. Mờ ảo chỗ nào b? ^^

Bạn chỉ mình xem HLD có điểm gì để chê nào ^^

1 Likes

Định giá siêu rẻ thì nó ngon

Gối đầu có 60 ha đó bạn đọc kỹ hơn đi

NTC cao quá thì người ta táng nhau chạy. HLD nếu sau quá cao thì lại táng nhau thôi. Cái đó là hiển nhiên trong ck. Còn siêu rẻ ai táng cũng dc, cổ vẫn lên

Lần đầu tiên thấy người sợ nhà nước thoái vốn giống bạn :v Xưa nay ai cũng mong đc thoái

Cổ phiếu có phải mỗi trũng là tăng đâu a. Cổ bđs giờ hầu như mã nào cũng dưới RNAV nhiều lần mà.

Mờ hay ảo hay gì ko quan trọng. Điểm quan trọng trong đầu tư đó là giá hiện nay so với những gì tương lai sắp tới nhận. Chứ định nghĩa thế nào là mờ thế nào là rõ ? Văn hay chữ tốt nhưng ko giải quyết việc gì

1 Likes

Gà thế. Trong đầu tư, cái bạn bảo trũng so với Rnav chỉ là câu hỏi số 1
Còn HLD nó giải quyết dc cả 3 câu hỏi.

Câu 2 là khi nào? Thì chỉ vài tháng nữa là có hàng bán. Còn nhiều cổ bds thì có khi mấy năm sau ko có hàng.

Câu 3 thì chắc chắn ko? Tự đánh giá qua quá khứ thôi.

6 Likes

Nhà nước thoái và lãnh đạo thâu tóm thì trước thoái giá k cao đâu a. Cao là phải suy nghĩ lại.

Còn timming bây giờ ai ký mà thoái a. Vẫn game thôi. Giờ ko thoái đc đâu anh ơi.

Anh em ôm rồi thì tùy kỳ vọng anh em thôi. Nhưng mình trao đổi win-win. E k chim lợn

Sao ae lại hay đuổi theo game thoái vốn. SJS x5 vì game thoái vốn. Thoái vốn thì động lực lãnh đạo lớn lắm. Bạn nghĩ nhà nước giờ dốt, bán giá rẻ mạt như xin cho ngày xưa à?

2 Likes

Anh cứ từ từ hãy khẳng định người ta gà vịt hay không :smile:. Tôi nói rồi HLD là cổ tôi ko thấy 1 điểm gì để chê cả. Ở đây nói về thoái vốn, khẳng định thoái vốn ở đây là game. Ko làm đc.

Có thâu tóm cũng ko ai thâu tóm giá 100 cho nhỏ lẻ ăn cả.

2 Likes

Mình ko chơi hệ game. Mình chỉ biết giờ bỏ ra tí tiền chênh so vốn chủ. Nhưng mấy tháng sau trở đi bán hàng thì lãi mấy nghìn tỷ Bình Giang. Chứ nghĩ nhiều game gủng làm gì. Đầu tư vốn đơn giản, chỉ ae thích phức tạp hoá lên thôii

2 Likes

Mạnh mẽ quá, em mới thó được tí hàng hôm t6

Tư duy đầu tư của bác Vịnh rất logic, mạch lạc, chuẩn chỉ.

1 Likes

Cổ sx, thương mại là loại cổ giá trị tài sản thường thấp, nhưng 1 số thu nhập lại cao. Giống như anh giám đốc tuổi 30 khởi nghiệp thành công. Thu nhập cao nhưng tài sản tích luỹ thì chưa nhiều.
Còn cổ đất là loại tài sản lớn, nhưng thu nhập theo giai đoạn dự án, sẽ cực ngon khi mang dự án to ra khai thác. Tài sản rất lớn nhưng nhiều khi chẳng thấy thu nhập đâu, giống như 1 ông địa chủ đất bạt ngàn, lâu lâu cấu 1 tí ra bán, lúc đó mới thấy cụ cấu 1 tẹo bằng anh giám đốc cày mấy năm.

Vì vậy, cổ bds nên ôm giai đoạn bắt đầu khai thác tài sản, lúc đó sẽ có cả tài sản lớn + thu nhập chuẩn bị cao.
Còn cổ sx, thương mại nên ôm khi PE thấp + còn tăng trưởng mạnh.
Học thứ gì cũng nên học từ cơ bản nhất, mục tiêu cốt lõi của đầu tư, là bỏ 1 đồng và tìm cơ hội sớm nhất thu về nhiều đồng nhất. Các chỉ số như PE ROE ROA EPS… chỉ là làm đơn giản hoá và có cái để so sánh với nhau, nó thể hiện quá khứ chứ không quyết định tương lai. Quá khứ xấu đôi khi lại là cơ hội lớn mà mua được rẻ và thắng lớn.

Không quan trọng nó là cổ đất hay cổ gì cả. Đếm cua trong lỗ, hay là sản xuất thương mại lấy 1 năm x PE cũng chỉ là đếm sao trên trời, đếm cá ngoài biển thôi. Hôm nay nước tốt nên bắt được nhiều cá thì cũng không khẳng định dc hôm khác ra khơi liệu có đắm tàu, hoặc nước kém tốn dầu mà ko có cá để bắt? Vậy nên đừng có phê phán bất cứ pp nào cả. Rẻ siêu rẻ mà lại sắp có thu hoạch lớn thì cứ múc thôi.
Thậm chí ôm cổ đất còn dễ ăn cực to nếu như trước đó thu nhập chả có gì 1-2 năm, nhưng chỉ vài quý tới thu nhập bắt đầu tăng ầm ầm, cũng như ai ôm Hoa Sen hay Nam Kim khi cả năm lãi có vài chục tỷ, thậm chí lỗ, thiên hạ đua nhau bán, tới khi nó quay đầu lãi vài ngàn tỷ thì ối giời ơi toàn x chục lần.

Đầu tư nên tìm hiểu kỹ, thu nhập của 1 doanh nghiệp là đều hay theo giai đoạn, theo chu kỳ ngành, chu kỳ đầu tư của chính doanh nghiệp đó hay không? Đừng học vẹt cái gì cũng PE, cũng đừng lúc nào cũng đếm cua bất chấp…

24 Likes