Hnm xác chết sống lại

Moá, lấy từ topic của mình chứ đái bậy ở đâu.

2 Likes

à ừ, chắc đái bậy tường rào nhà bác
thấy bác có con hàng ngon nên vác đi cho anh em hưởng tý :laughing:

Không biết các bác đọc bctc có để ý ko, chứ e hay xem phần thuế gtgt phải nộp thêm hay là còn khấu trừ. Nếu dn ko có xuất khẩu, ko có dự án đầu tư, nếu kinh doanh có lãi thì sẽ phát sinh thuế gtgt phải nộp. Dựa trên tỷ lệ thuế gtgt phải nộp, tính thêm tỷ lệ chi phí nhân công nữa để ước tính ra lợi nhuận. Em hay xem kiểu thô thiển vậy đó :d. Xem cái này sẽ giảm bớt các yếu tố như tồn kho, dự phòng,… Nếu dn make bctc.

HNM đang nộp thuế gtgt đêù đănj các tháng nhé các bác. Hehe tự xem và suy ngẫm.

bọn đi buôn sẽ ăn biên mỏng hơn bọn sx, nên nếu DT tăng trưởng như kế hoạch thật, thì cp sẽ có kỳ vọng từ bây h, còn việc vốn hóa gấp đôi doanh thu thì bác thử check lại lịch sử hnm xem, đừng check vnm vì nó có thương hiệu, vh sẽ cao

Vâng, cám ơn bác.
Bác có biết cái máy rót sữa là phục vụ sx cho cty hay là để làm thuê cho th khác k bác?
Doanh thu đến từ lấy thị phần của th khác thì ok bác ạ.

Bác Tuấn chém năm nay kế hoạch gia công 50% doanh thu. Còn lại bán hàng của mình sản xuất.

Giờ k có tiền đẩy mạnh pr, marketing, thì phải chấp đi gia công thêm cho thằng khác. Lấy ngắn nuôi dài !

Đi các siêu thị, cửa hàng k thấy sữa của HNM. 1 là sản phẩm k cạnh tranh được, 2 là chưa đủ tiền để triển khai bán hàng như các đối thủ. Theo các bác thì là gì :)))

Vâng. Qua em hỏi bác tàu biển 2015 kia chủ yếu là ý này nhưng phải dê dắt từ từ. Thế mà bác ấy dỗi sớm quá. Doanh thu tăng mạnh nếu đến từ lấy thị phần bọn kia thì bác ấy hô mới có lý tý.
HNM phải làm kiểu khác, học theo bọn kia là chết. Đẩy chi phí bán lên là lỗ ngay mà bác.
HNM còn chưa đẩy đc hàng vào kênh khu công nghiệp chứ nói gì đến tạp hóa, siêu thị bác.

Chưa có tiền pr thôi. Sản phẩm của HNM đủ tiêu chuẩn xuất chính ngach vào TQ trước cả Vinamilk nhé. Riêng sữa chua các bác ăn thử đi, ăn đứt VNM và các hãng khác.

2 Likes

Thế e mới nói phải lấy ngắn nuôi dài, trước mắt gia công thêm để lấy dòng tiền. Cứ phải có thực mới vực được đạo !!

Sang năm sẽ có.

1 Likes

@tieuhoanghoa ô Hoàng Văn Thuật, ngừoi dc phát hành 10tr cp riêng lẽ, là đại diện cho nhóm nào hay cũng chính là nhóm CT Tuấn vậy bạn ?

Vâng anh Th ơi. Đầu tư lúc chưa có bán lúc có đại ca nhỉ. Hehe. Rẻ là phải múc. Kkkk

Chờ đến lúc lên đc 30% thị phần là bán cho Tây vs tổ chức à bác.
Còn bây giờ Tây vs tổ chức là ngâu, trình cao là phải nhìn ra từ bây giờ đúng k bác.
Thấy ngày xưa ae hay có bài này. Hihi

1 Likes

Tây vs tổ chức nào ngâu. :grinning:
Chỉ thấy ae trên mạng chửi nó ngâu thôi. :)))
Ngon thật thì chúng nó vác tiền đến bắt bán từ lâu rồi. 1 đồng k bán nhưng 3 đồng là bán.
Mấy th ngân hàng sáp nhập, ôm vào là có thêm cả trăm CN, PGD mà chúng nó còn chưa ưng kìa bác.

:))) Được rồi. Ông để yên để tôi chém gió vs mấy ae này cái.
Còn quả cua trang trại bò sữa tươi nữa cơ chưa thấy các ae lôi rà bàn. Hihi

Hehe, nghĩ nó xấu thì nó xấu nghĩ nó tốt thì nó tốt còn tốt hay xấu ko quan trọng quan trọng là ôm giá này đầu tư có tiền hay ko? Tôi nói rồi phân tích chém gió hay chưa chắc đã có tiền. Thế nên phân tích thể hiện chả để làm ■■■ gì. Kk

À thể hiện gì đâu. Tuổi gì đòi thể hiện. :))
Ae thích thì chém gió thôi. :))
Chưa bàn tốt xấu, chưa bàn đắt rẻ mà. Gì căng thế. :)))
Kể mà vốn hoá ăn 2 lần doanh thu thì hấp dẫn đấy. Đang tò mò để ngắm nghía đây. :)))
Nói rồi, chứng cháo mà k phân tích thì mất xác. Bạn nói thế là làm hỏng ae mới.
Phân tích tài chính bằng chữ là việc của các đội bên công ty chứng khoán và các băng ổ đĩa lùa vịt thôi.