[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Em Gấu trúc cho anh xin những đánh giá về mặt rủi ro khi mua mới PVD trong ngắn hạn. Xin cảm ơn!

2 Likes

CMX: là mã được Gấu khen và cũng đang trong danh mục của Gấu. Dài hạn rất ổn nha. Hiện tại đang ở vùng đỉnh Nhịp bạn nào muốn gia tăng hoặc mua mới thì chờ nha. Không vội.

IDJ: cơ bản là ổn và nhiều anh chị khác đã phân tích nhiều rồi. Mình nghĩ IDJ sẽ cân bằng dưới 30 thêm một thời gian dài nữa. Thay vì chờ đợi, @Thaotho hãy mạnh dạn chấm dứt “mối tình” này nha. Sau đó dừng lại một chút để tận hưởng những ngày cuối tuần cùng gia đình, bạn bè. Hãy dành thời gian nghỉ ngơi và thư giãn để bản thân cảm thấy thoải mái, không còn lo lắng nữa nha.

Khi nào ổn rồi thì nhắn tin riêng cho Gấu nha. Nhớ nha. :smiling_face_with_three_hearts:

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

208 Likes

Anh @HDStock ơi, rủi ro lớn nhất là giá giảm :sweat_smile: Em đùa thôi ạ :smiling_face_with_three_hearts: Rủi ro lúc nào cũng tồn tại và em nghĩ anh đã có quyết định riêng của bản thân rồi. Chỉ là anh còn do dự và chưa đủ lý do hành động thôi. Vậy nên, thay vì em trả lời câu hỏi, em sẽ “đẩy” anh một đoạn nha.

PVD mua dưới 30 và cứ tăng 2 giá thì anh bán nha.

Nhớ nguyên tắc: Mua giá Đỏ, Bán giá Xanh

+++ Ngoài ra, anh có thể bấm vào đây để xem lại Danh sách bài viết của Gấu trong lúc chờ giá tốt nha.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

204 Likes

Ôi chị @HaThu ơi, em là học trò của Sư Ông và khi chị gửi tấm ảnh này, em rất cảm động. Xin tri ân vì điều này :smiling_face_with_three_hearts: :pray:

Cảm ơn chị đã nhắc nhở em Quay Về. Em có một bài viết nói về Sư Ông và ngày thầy ra đi, em vẫn đang ở Việt Nam. Đây là một duyên lành để gặp mặt sư ông và tiếp nối những điều tốt đẹp đó.

:four_leaf_clover: Căn phòng Tri Ân: Bài số 799

204 Likes

Cảm ơn gấu rất nhiều :smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

Mình dừng lại một chút vì có một bạn gửi một lời nhắn rất dễ thương nha: “Gấu ơi, Gấu quên ăn mừng cột mốc 15000 :heart: rồi kìa.” Ôi, Gấu cảm ơn tất cả các bạn vì đã đồng hành cùng mình đến lúc này. Hãy nhớ, hành trình nào cũng có kết thúc. Vì vậy, hãy trân trọng khi còn có mặt cho nhau ngay lúc này. 1,000 tim hay 1,000,000 tim cũng không bằng một thân thể khỏe mạnh nha :smiling_face_with_three_hearts: :pray:

+++ Nay cũng là phiên cuối tuần rồi. Dù xanh hay đỏ thế nào đi nữa. Sau khi kết thúc công việc, hãy dành những điều tốt đẹp nhất bên cạnh gia đình, người thân và bạn bè nha. Hãy dẫn họ đi ăn những món ngon, đến những nơi mà họ cảm thấy vui và hạnh phúc :hugs:

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

Phật gia cho rằng: “Điều ý nghĩa nhất của đời người chính là quay trở về, trở về với bản tính thuần chân nguyên sơ trong mỗi người.” Và rằng, Chân – Thiện – Nhẫn là cội nguồn của những điều tốt đẹp.

Nhẫn mới có thể tha thứ, bao dung với lỗi lầm của người khác, có Thiện mới có thể đem điều tốt lành trao cho người khác, có Chân mới có thể làm mọi việc từ đáy lòng mà không giả tạo.

Thật vui khi ngày mới nhận được lời chúc tốt đẹp của anh @Timing , @mr_le198x , @Bernice , @Myanh79 , @Ltl , @Annhien89 , @Banmai đó nha :smiling_face_with_three_hearts:

223 Likes

:smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

:tulip: :tulip: :tulip: :tulip:

4 Likes

bác Gấu nhận định giúp mình con OCH với. Nó tụt thê thảm quá. Mình cám ơn

2 Likes

Biết bạn và mọi người đợt này lo lắng nhiều, nhưng cuối tuần rồi, mọi người nghỉ ngơi đi. Giành thời gian cho gia đình, bạn bè hay vui chơi trên này. Chứng cháo tạm gác lại CN. Em Gấu sẽ trả lời mọi người sau vậy, vì tớ mượn em ấy vài giờ đi ngắm hoàng hôn, lấy lại năng lượng đã nhé.

13 Likes

ôi mẹ ơi cái ảnh :see_no_evil: :see_no_evil: :see_no_evil:
p.s: đọc xong lời kèm ảnh thì càng thêm thảng thốt :rofl: :rofl: :rofl:

3 Likes

Khó chiều Bơ thế nhỉ, tự chọn nhé

8 Likes

:relieved::relieved: dạo này cháu hay bị chê khó tính khó chiều. :thinking::thinking:

3 Likes

A chụp nikon hả A.

3 Likes

Đây mới là siêu nhiếp nè. Mình trình hèn

3 Likes

Ảnh dưới là Long Cốc hả Tim

3 Likes

Kể cũng tội cho mng, chắc phải nhẫn nhịn lâu lắm dồi ý chứ :relieved: kể cũng vất vả :sweat_smile:

4 Likes

:roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:

3 Likes

Cảm ơn em Gấu trúc nhé. Anh đang đọc và ngẫm nghĩ những điều em đã viết. Chúc em một kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ!

2 Likes

Trêu tí. Thấy bạn cứ đi trêu mấy người hiền lành suốt đó thôi :grin:

3 Likes