[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

INN và NSC thanh khoản quá thấp. Nếu là Gấu sẽ bỏ qua ạ. Chỉ nên theo dõi nha @NVH :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

197 Likes

Chào Bác Gấu, nay nhìn thị trường ngán ngẫm quá nên cũng thức khá khuya để ngâm cứu chút ít…tâm chưa vững, lòng bất an bác à

2 Likes

Em cảm ơn anh @luckylucky . Gấu tranh thủ trả lời tin nhắn gửi vào hộp thư rồi cũng đi nghỉ sớm ạ. :smiling_face_with_three_hearts: :pray:

197 Likes

Hà Nội tiết xuân, gió hiu hiu
Sàn chứng sập đỏ, nhuốm máu chiều
Lưu đồ, mô hình vặn veo xiêu
Dư âm tài khoản, ngắm đăm chiêu… :sob:

5 Likes

Mình k rành thơ nên k biết cách trả đáp thế nào cho vui vui nữa…Bác thông cảm…hehe

3 Likes

@Hwavy@Mr.T7979 ơi, cuộc sống khổ đau hay hạnh phúc là do bản thân quyết định. Để tâm rộng mở, xem nhẹ, bớt truy cầu, trầm tĩnh, chúng ta sẽ loại bỏ được áp lực đè nặng lên mình. Hãy tập trung vào công việc chính, giữ gìn sức khỏe và dành thời gian yêu thương, chăm sóc gia đình nha.

Rồi sẽ ổn thôi.

:smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover: :pray:

208 Likes

Phiên nay bộ đội về làng
Uống xong ngụm nước vội vàng đi ngay
Bà con bịn rịn chia tay
Bộ đội lưu luyến lại quay về làng
Quay về thấy cảnh hoang tàn
Biết không cứu được vội vàng ra đi
Ra đi lệ ướt bờ mi
Vẫn còn tiếc nuối nên đi rồi về
Khi về thấy chẳng còn giề
Nên ngồi một xíu vừa về lại điiii 🥲. Chúc Gấu và cả nhà ngủ ngon

3 Likes

Chúc anh và cả nhà ngủ ngon ạ :smiling_face_with_three_hearts: :zzz:

197 Likes

Bữa nay làng đợi anh zìa
Mới vừa gặp mặt, chưa gì đã đi
Chia tay gắng gượng câu thì…
Chưa đầy hai gánh chưa zìa quê hương… :rofl:

2 Likes

Anh đi rồi anh lại về
Như bông lúa chín như tình đôi ta :sweat_smile:
( sau đây không biết viết gì nữa :grin:)

4 Likes

Lâu ngày ko gặp, chào bạn @WINTERBEAR nhé. Mong những điều tốt đẹp với bạn.

3 Likes

@Hwavy ngủ ngon nha. Còn dành sức khỏe và thời gian lo cho bé ở nhà nữa. Đêm dài lắm mộng, tắt điện thoại và ngủ nha :four_leaf_clover:

196 Likes

Em ghi nhớ lời dặn của anh Gấu nha. Mong anh @Hu_Khong bình an và mạnh khỏe ạ :smiling_face_with_three_hearts: :pray:

197 Likes

I’m still alright. Thank you! From scar wolf… :smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

Nhân sinh như mộng
Mộng tỉnh, người tan
Cuộc sống luôn là như thế. Dù ở đâu, làm gì, với ai. Chúng ta vẫn đang luôn là chúng ta. Chỉ là người đối diện, họ không nhận ra điều ấy.
Cái @WINTERBEAR đang cho đi, là cái @WINTERBEAR sẽ nhận lại. Nhớ nhé. Và nhớ thêm nữa, vạn sự tùy DUYÊN.
Thân ái.

5 Likes

Xin tri ân ạ :smiling_face_with_three_hearts: :pray:

196 Likes

A nói hay quá. :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

Mỗi người chúng uta gặp, trên con đường chúng ta đi. Họ đều đến với ta bởi một chữ duyên. Và mỗi người họ, đều mang đến cho chúng ta những bài học nhất định. Nhưng học được hay không, lĩnh hội được hay không, là do chính mỗi chúng ta. Duyên, từ đó cũng trở nên dài hay ngắn, to hay bé, tròn hay méo, là do chính chúng ta. Đừng ngại những lời trái, đừng mê những lời thuận. Mình nghĩ rằng bạn @WINTERBEAR đang đi đúng con đường mà bạn lựa chọn, có lẽ, có dáng dấp của Thiền sư chăng?

5 Likes

Dạ, anh @Hu_Khong cảm nhận chính xác rồi ạ.

Em từng có khoảng thời gian tu tập cùng sư ông Nhất Hạnh ở Làng Mai tại Pháp. Trong quá trình đó, em đã tham gia dịch và soạn lại nhiều nội dung bài giảng của sư ông và chính thầy là người đã gợi ý cho em về Phòng Tri Ân (Bài số 799), nơi lưu giữ những ký ức, những món quà nhận được từ cuộc sống và tri ân tất cả những người thầy trong đời. Trong lời nói, hành động và hơi thở đều mang sự tiếp nối của sư ông và mẹ cha. Đó không còn là thói quen nữa, mà trở thành một bản năng rất tự nhiên và chân thật.

Cảm xúc buồn vui là điều không tránh khỏi và Trí Tuệ của em luôn sáng để dẫn đường đến sự Bình an. Trên bước đường đó, Duyên là điều không thể thiếu. Em luôn gửi những lời nhắn dành cho các bạn cũng là để nhắc nhở bản thân Quay về với chính mình. Có như vậy, em mới tiếp tục lắng nghe được bản thân và những người xung quanh. Sau đó, dùng những lời dạy, những pháp âm để gột rửa và chuyển hóa chúng. Chuyển xong rồi thì đặt xuống và tiếp tục bước đi.

Mừng hơn nữa khi gặp được các bạn “đồng tu” chia sẻ những điều lợi ích cho nhau.

:smiling_face_with_three_hearts: :pray:

214 Likes

Chị ơi em cảm ơn chị nhiều nhiều lắm ạ. Em sẽ xem xét cẩn thận lại về lí do vì sao mình chọn các cp này ạ. HID lúc mua em đã nghĩ về tiềm năng làm điện của nó nhưng có lẽ chưa đủ rõ ràng về khả năng của DN.
MBB là do em nghĩ ngân hàng sẽ là nhóm đỡ lạ vn30 và MBB là 1 cp khá ổn định, đều. Với các cp ngân hàng thì em trc nay chỉ đầu tư vào tcb, mbb, acb
MPC em đã vào và đang suy nghĩ có nên chốt lời hay chưa ạ. EM cảm ơn lời khuyên của chị nhé
Chúc chị Gấu ngày mới nhiều năng lượng nha

2 Likes