[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Hold to die…:sweat_smile:…cho chừa tật bắt dao rơi​:grin:

3 Likes

e đang nói đến Beo thui vì bọn e biết vốn của nhau đều k có gì lo lắng nên là hold thì cũng okela đê =)))

3 Likes

Chả hiểu sao mã ASM này lần nào bán xong cũng bảo không sờ đến nhưng đc vài tháng cứ thấy sàn lại mua…đúng là “duyên nghiệp”, xong lại ôm em nó 3,5 tháng.

3 Likes

Do @Annabel “mát tay” đó mà :stuck_out_tongue_winking_eye: :stuck_out_tongue_winking_eye: :stuck_out_tongue_winking_eye:

196 Likes

Cảm ơn c Gấu. Hôm rồi ASM có lên 25 mà e ko kịp đặt lệnh nên thành cổ đông dài hạn rồi ạ :(.
Nhân tiện thì e thấy bên này có vụ chia cổ tức bằng tiền mặt mà e chưa hiểu lắm. Chỉ cần e còn giữ cổ phiếu đến ngày chia cổ tức là được nhận hay cần phải mua từ thời điểm 2021 mới được vậy c?

3 Likes

Vậy từ ngày 6/4/2022 đến 19/4/2022 em đã không “thoát” như nhận xét trước đó của chị nhỉ? Mà thôi, không bàn lại nữa nha. Về cổ tức thì @sosad ghi nhớ và ghi chép lại nha:

Được hoặc muốn nhận quyền / cổ tức:

• Người mua mua trước ngày GDKHQ.
  • Người bán bán trong hoặc sau ngày GDKHQ.

Không hoặc từ chối nhận quyền / cổ tức:

• Người mua mua trong hoặc sau ngày GDKHQ.
  • Người bán bán trước ngày GDKHQ.

Miễn là trong Ngày đăng ký cuối cùng, cp đã về tài khoản và được phép giao dịch là được nhận quyền / cổ tức nha.

+++ Khi mua một cp thì cp sẽ về tài khoản vào cuối phiên T+2, sau 15 giờ chiều và ngày đó cũng được tính là đã về tài khoản và được phép giao dịch. Không phải T+3 mới được nha. Lưu ý chỗ này. (Nội dung được viết tại thời điểm ngày 22/4/2022)

Em xem lại thông báo của ASM về việc chi trả cổ tức để biết thông tin: Ngày giao dịch không hưởng quyền (GDKHQ), Ngày đăng ký cuối cùng (ĐKCC) và Thời gian thực hiện. Những thông tin này cũng sẽ được hiển thị trong chức năng của Bảng giá khi Nhà Đầu Tư nhận được quyền / cổ tức nha.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

198 Likes

Cảm ơn c, dự định ban đầu của e là nếu bị kẹp thì sẽ ôm và đợi chia cổ tức bằng tiền. Về cơ bản và tiềm năng doanh nghiệp e thấy ok, và cũng được c Gấu nhận xét là mã tốt nữa :D.
C ngủ sớm nhé, tốt cho sức khoẻ.

3 Likes

hihi…hôm nó lên 25 mà mềnh ngủ quên :sweat_smile:, ôm cùng đi cho vui…đợt tháng 1 sau khi nhận cổ tức xong nó cũng cho 5,7 cây sàn nên giờ thấy nó sàn cũng quen quen :sweat_smile:

4 Likes

:slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face:

UỔNG GHÊ NHA @Annabel :rofl:

+++ Sau này nhớ bán trước ngưỡng cũng được, không nhất thiết phải đợi chạm ngưỡng. Chốt lãi luôn đúng nha :four_leaf_clover:

201 Likes

:rofl::rofl::rofl:
Sẽ nghi lòng tạc dạ…ăn đủ thôi không nên ăn no…thế mới sống lâu được😊

3 Likes

Lần đầu tiên vào nhà Gấu, Gấu cho mình xin nhận định về con CEO nha. Cám ơn Gấu nhiều

2 Likes

Cảm ơn @Tiamo nha. Tình hình thị trường đang bất ổn nên Gấu sẽ tạm thời dừng đưa ra các nhận xét về các mã đang bị ảnh hưởng mạnh nha. Tiamo thông cảm cho Gấu nhé :four_leaf_clover:

Chào mừng Tiamo ghé thăm nhà Gấu :smiling_face_with_three_hearts: :pray: khi nào có thời gian, Tiamo có thể xem Danh sách các bài viết hữu ích của Gấu (bấm vào để xem) để biết thêm về Gấu và trang bị thêm kiến thức cho bản thân nha.

Ngoài ra, đừng ngần ngại nhắn tin cho Gấu để chia sẻ những câu chuyện, suy nghĩ của bản thân (nếu không tiện công khai trong chủ đề) nha :hugs:

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

201 Likes

Cám ơn Gấu vì trả lời muộn lúc này

3 Likes

Rất trân trọng khoảng thời gian được trả lời, trò chuyện với các bạn lúc này. @Tiamo nghỉ ngơi sớm nha. :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

200 Likes

Cô Gấu tốt bụng ơi, mong kỳ gì-viu 15/5 của cô lắm, còn hơn kỳ của các quỹ nhiều. Cô sang CAN lâu không, cô đã đóng dấu hộ chiếu bao nhiêu quốc gia rồi.

3 Likes

Cảm ơn @WINTERBEAR nhé!

Mình cũng đang quan sát thị trường, đợt đến tháng 5 nếu ổn chắc mình sẽ cơ cấu cp qua các mã này.

2 Likes

@winterbear Chúc Gấu và mọi người ngày mới vui.Gấu cho mình xin nhận xét mã ABB với nha.Hi Gấu

2 Likes

Dạ e cám ơn c gấu nhìu ạ.e sẽ theo dõi để nhận đc nhận định mới từ c gấu vào tháng 5 ạ

3 Likes

Chị Gấu ơi, chị cho em xin nhận định con FMC nhé

2 Likes

Hom nay co dieu gi la ha cac ban? Nhung ma manh nhat giai doan roi deu san!!! VHC, GIL, DPM.

3 Likes