[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

@dontask ơi, mình tính hỏi bạn thêm vài câu mà thôi… “đừng hỏi” :sweat_smile:

VGT mình đã trả lời một bạn ở trên rồi. Không có gì thay đổi nên mình xin trích dẫn lại bên dưới.

VOC: dầu ăn đổ khắp sàn rồi bác ơi :sponge: :sponge: Cơ bản VOC không có gì để phân tích, ngoài trừ một website đẹp chứng tỏ VOC có một “tâm hồn” đẹp :hugs: Cổ tức bằng tiền cũng là một điểm sáng, nhưng với góc nhìn đầu tư thì cần nhiều hơn thế. VOC đang trong trend giảm, sẽ kiểm định lại ngưỡng 26. Chưa có gì đảm bảo một tương lai “tươi sáng”. Chưa có vùng mua hợp lý.

195 Likes

Bác chủ cho mình xin nhận định TCO nhé! Cảm ơn :star_struck:.

1 Likes

Ủa, ăn chay hả anh???

3 Likes

Bạn Gấu đánh giá con D11 giúp mình với ạ. Cảm ơn Gấu nhiều.

2 Likes

lâu lâu vào tham khảo topic để chọn mã và vùng giá. sẵn ngắm ảnh chủ top luôn, xinh gái quá

1 Likes

TCO: vị “mặn” hơn nước biển đấy bác ạ. Nhìn chung 2021 là tốt nhưng “soi” kỹ từng quý thì nhiều vấn đề lắm. Chính vì vậy, phần nào đó đã góp công trong chuỗi ngày giảm vừa qua. Cá nhân nghĩ TCO chưa đủ tốt giai đoạn này, có thể giảm nhẹ và đi ngang dưới 20 đến giữa năm 2022. Chưa có vùng mua hợp lý.

@thaotran

196 Likes

D11: một trong những mã thuộc “vũ trụ Thiên Thời” nhỉ? Thanh khoản cao nhất cũng chỉ ở mức 300k, còn lại thì rất thấp. Mình không đánh giá cao về những kiểu mẫu cty như D11 vì năng lực hoạt động quá nhỏ để xem xét. Chưa có vùng mua hợp lý. Khuyến khích không vào.

+++ Qua những câu hỏi trước đây, mình biết nhiều bác có sở thích chọn những cp thanh khoản cực thấp để đầu cơ, mình nghĩ là điều này không nên. Thay vào đó nên chọn những mã có thanh khoản trung bình, không quá cao hoặc quá thấp và cơ bản vừa đủ tốt, cơ hội và lợi nhuận mang lại sẽ cao hơn. Nếu một cp không có khả năng đem lại hơn 12% lợi nhuận trong 1-2 tuần thì không phù hợp với việc “lướt sóng” đâu ạ.

@LeLa

197 Likes

Bác chủ cho e xin ý kiến BCC,thanks

1 Likes

Topic AAS của bác bỏ trống lâu quá rồi, bác vào PR lại được rồi đó :wink:

194 Likes

BCC: nếu bác để ý, dòng Xi Măng đang được hàng loạt tài khoản ảo liên tục tạo chủ đề PR trên diễn đàn mấy ngày qua. Cá nhân mình rất “khó ở” với những kiểu “lùa gà” như vậy. Hiện tại, BCC đã qua giai đoạn “bánh vẽ” rồi, đây là lúc phải quay về với thực tại. Cơ bản đang xấu và chưa phải lúc để vào. Nếu bác có lãi thì canh giá xanh thì chốt nhé. Vùng mua hợp lý: Dưới 19. Phù hợp T+ theo tuần.

196 Likes

Mình cũng nghĩ giá xăng tăng ảnh hưởng cước phí vận chuyển. Cảm ơn bác :shamrock:!

1 Likes

:two_hearts::two_hearts::two_hearts:.Bác thức khuya quá! Chúc bác ngủ ngon nhé!

1 Likes

Mỗi ngày lại học hỏi thêm được 1 chút. Cảm ơn Gấu nhiều. Chúc bạn cuối tuần vui vẻ.

2 Likes

Nhận xét của bác làm mình nhớ về câu chuyện của Stanley Meyer - người đầu tiên trên hành tinh chế tạo thành công xe hơi chạy bằng nước. Nếu bác quan tâm, có thể tìm đọc trên mạng về nhân vật này nhé. :potable_water: :oncoming_automobile:

Dầu mỏNăng lượng tái tạo là vấn đề của cả thế giới. Nếu năng lượng tái tạo mà “rẻ” thì có thể sẽ không dẫn đến cuộc xung đột giữa EU, Mỹ và Nga. Ukraine có lẽ sẽ không rơi vào tình thế như hiện tại.

196 Likes

Vâng ạ :smiling_face_with_three_hearts: Bác giữ gìn sức khỏe nha.

192 Likes

Mình đã đọc xong. Miếng phomat trên cái bẫy chuột :cry:. Cảm ơn bác!
Một tuần qua mình ngẫm nhiều thứ qua cuộc chiến Nga-Ukraine. Và giờ đây thêm câu chuyện này! :two_hearts:

1 Likes

Anh xem giúp em mã KBC và GEX ạ. KBC thì e đọc báo có tin là cty đang bán cp quỹ và DC đang mua. GEX thì e nghe râm ran là IPO 1 cty GEE, 1 công ty con của họ.

Cảm ơn anh

1 Likes

Ơ kìa , ngta là nữ mà , cách trả lời dịu dàng khéo léo đấy sao là nam dc mà bạn cứ gọi là anh vậy :hugs::hugs::hugs:

1 Likes

HAG ! TTF . Bác Cho thêm ít tư vấn. Chiều Xúc nhé. !!!

KBCGEX đã được mình nhận xét ở trên rồi nên xin trích dẫn lại bên dưới. Mình vẫn bảo lưu góc nhìn trước đó về hai mã này.

“Lý lịch” của Dragon Capital thì không phải bàn rồi, nhờ là đơn vị tư vấn đầu tư cho hàng loạt quỹ ngoại lớn mà “đẩy” doanh thu 2021 gấp gần 10 lần cả năm 2020. Đây là công ty quản lý quỹ mình đánh giá cao nhất về mọi tiêu chí ở VN. Cá nhân nghĩ KBC và GEX đều xứng đáng để đầu tư dài hạn. Cơ bản tốt. An tâm nắm giữ :four_leaf_clover:

@cobedoihon

198 Likes