[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

bác cho nhận định IDJ chiều mua và bán với ạ!

TTF: Xin trích lại nhận xét ở trên.

IDC: Sau cơn bĩ cực khiến NĐT không biết chuyện gì đang xảy ra thì trời lại sáng. Tuy nhiên, do quy mô IDC quá lớn trong ngành nên tốc độ không thể nhanh được. Phiên thứ 6 (18/2/2022) vừa qua cho thanh khoản lớn cùng sự PR của trưởng môn phái Cổ Mộ nên sắp tới sẽ xác lập nền giá cân bằng quanh 75. Vùng mua hợp lý: 68 - 72. Phù hợp T+ theo tháng hoặc đầu tư giá trị trên 12 tháng.

HUT: Cổ tốt. Cơ bản đang rất tốt. Nếu bác đã mua được giá tốt thì xin chúc mừng bác. Hiện tại HUT đang lập thế cân bằng tích lũy đi lên. Tin thoái vốn khỏi ngành y tế là tích cực. Vùng mua hợp lý: Giá đỏ. Phù hợp nhất với đầu tư giá trị trên 12 tháng.

195 Likes

Bác tư vấn giúp con dig và ceo mua vào thứ 2 đến được ko. Vùng giá này nên mua 2 Mã này ko

1 Likes

HSL: Thanh khoản thấp là một vấn đề. Rất dễ bị chi phối nên mất tính thị trường. Tuy nhiên, hoạt động kinh doanh ổn định là một điểm đáng quan tâm. Chưa có vùng mua hợp lý. Chờ thêm tín hiệu tích cực từ dòng tiền.

TDH: vừa phát tín hiệu Mua (yếu) vào hôm thứ 6 (18/2/2022). Thanh khoản đang khá thấp vì những lùm xùm gần đây. Việc “thay máu” từ trên là điều cần thiết và tương lai vẫn đang bỏ ngõ. Cần một phiên tăng mạnh để xác định trend dài hạn. Vùng mua hợp lý: quanh 12. Phù hợp T+ 6 tháng.

195 Likes

Thanks bác chủ nhiều nhé!

1 Likes

Vâng bác :sweat_smile: Nếu bác lãi nhẹ là cũng tốt rồi. Từ thành quả nhỏ sẽ đến thành quả lớn nha bác.

193 Likes

IDJ: (vẫn chưa rõ câu hỏi của bác lắm). Đang cho tín hiệu Bán. Nếu bác đang có lãi thì nên chốt ạ. Chưa có vùng mua hợp lý.

195 Likes

Bác từ từ ạ, mình trả lời theo thứ tự.

DIG và CEO thì “chất” không phải bàn. Vì khá nhạy cảm nên mình chỉ nhận xét ngắn gọn thôi ạ.

DIG: Thiên thời, Thiên binh, Thiên thạch,… gì cũng đang ủn em nó đi lên. Vùng giá mua tốt: Dưới 100. Phù hợp nhất là đầu tư giá trị trên 12 tháng.

CEO: Cá nhân nhận thấy CEO yếu hơn DIG một chút và có thể trì hoãn đợi điều chỉnh để vào. Vùng giá mua hợp lý: 60 - 65. Phù hợp T+ theo tuần hoặc 6 tháng.

Anh em nhà A7 nếu thấy khó chịu xin phép bỏ qua cho tiểu nữ ạ :sweat_smile:

202 Likes

Ok. Thanks em, rất đúng y anh. Nhưng Ceo sẽ lên chứ ko chỉnh nữa, a nghĩ vậy

1 Likes

Dạ vâng ạ :blush:

195 Likes

Bạn tư vấn giúp mình cp vhg có nên mua ko

1 Likes

VHG: Vẫn chưa thoát khỏi vùng tích lũy dưới 10 nên xu hướng chưa rõ ràng. Đồng thời, VHG chịu sự kiểm soát của lái rất mạnh nên phải “nương mạnh” theo lái mới có lãi. Tuy nhiên, nếu bác chấp nhận theo “style” này được thì vẫn ok. BCTC quý 4 giảm lỗ là một điểm sáng. Vùng mua phù hợp: 9.00 - 9.30. Phù hợp đầu tư dài hạn trên 12 tháng.

197 Likes

cho mình hỏi con C47 với bạn nhé, mình mua giá 22. Nên nắm giữ tiếp hay không?

1 Likes

Sao cổ nào bạn cũng nắm được bản chất hết vậy

C47: Cơ bản là tốt. C47 vừa cho tín hiệu Bán vào hôm thứ 6 (18/2/2022) nên có thể sẽ tiếp tục điều chỉnh trong các phiên tới. Nếu có tăng cũng chỉ tăng nhẹ sau đó tiếp tục điều chỉnh. Thanh khoản cao trong các phiên rồi là báo hiệu tích cực. Vùng mua hợp lý: 21.00 - 22.00. Chờ một phiên tăng giá mạnh và sẽ đánh giá tiếp.

Bác đã mua giá 22 nếu có lãi thì có thể chốt nha.

195 Likes

Dạ, không đâu bác ơi. Kiến thức bản thân có hạn ạ. Vừa giúp cho người khác lại vừa giúp cho mình hiểu biết thêm chẳng phải tốt sao :sweat_smile:

195 Likes

Nhờ bác chủ xem giúp Ltg,thanks

1 Likes

Soi giúp mình DXG, AGR, PSI và APH nhé! Mình cảm ơn :star_struck:

1 Likes

LTG: một trong những kiểu mẫu “đánh” khá gắt trên thị trường. Cứ nghĩ sẽ giảm nhưng lại tăng và ngược lại. Mình rất khâm phục những bác mua được giá đáy 31 vừa qua. Thứ 6 (18/20/2022) là một phiên có thanh khoản ấn tượng và đóng cửa giá gần cao nhất. Tuy nhiên, vẫn cần thêm một phiên tăng mạnh hơn nữa để xác lập trend tăng dài hạn và phá ngưỡng kháng cự 36.50. Bác trade LTG cần quan tâm chỉ báo RSI hơn một chút. Vùng giá này là vùng bán nên nếu bác muốn mua thì nên chờ thêm vài phiên để đánh giá. Phù hợp T+ theo tuần hoặc đầu tư dài hạn trên 12 tháng.

197 Likes

Buồn ngủ quá bác ơi. Sáng mình trả lời bác nha :sweat_smile: :sweat_smile: :zzz: :zzz:

193 Likes